"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

Zx. 07. คลัชดัง

ผมใช้ zx. 07. Idsi. Mt. วิ่งใด้ 120000 ครับ ตอนนี้เริ่มมีอาการเวลาเหยียบแป้นคลัชดังมากครับเหมือยคล้ายสปริงยืดหรือเสียดสีกัน คลัชเข้าปกติครับ ผมก้มหาสปริงตรงล่างแป้นคลัชแต่ไม่เจอ เพื่อนๆ เคยเจออาการแบบนี้มั้ยครับ. เสียงดังมากครับพอทำให้รำคาญใด้ เรียนท่านผู้รู้ ช่วยอนะนำหน่อยครับ. ขอบคุงครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

โหดจัง
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้มาแล้วครับ เข้าเช็คระยะที่ศูนย์ แจ้งไปตามนั้นครับ

คำตอบคือ รุ่นนี้เป็นอย่างงี้ทุกคัน รวม ชืวิคปีเดียวกันด้วยเนื่องจากโรงงานวางตำแหน่งองศาสปริงผิดครับ

คงต้องทนฟังไปตลอดครับ ถ้าดังก่ต้องเข้าศูนย์ให้ฉีดสเป สริงครัชต่อไป แก้จบไม่ได้ครับ ผมถามต่อฉีดเองได้ไหมครับเขาตอบว่ายากครับเนื่องจากวางสปริงไว้ด้านในมากๆครับ

สรุป ถ้าดังคงต้องทนฟังครับ แก้เองก่แสนยากครับ

ยังดังอยู่ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9/9/2014 16:20 โดย hs5vzc

ด้านนอกผมแก้ละครับ ตามรูป ครับ ฉีดเข้าไปในรอย ผ่า สีดำนะครับ อย่าดึงอยางสีดำออกนะครับ ใส่กลับยากมากครับ  ตอนนี้ข้างนอกเงียบสนิท แต่ข้างในห้อง เก๋ง ยังดังเวลาเหยียบ ครับ ด้านในต้องรื้อคอนโซน ใต้พวงมาลัยรึเปล่าครับ

ครับผม วันนี้ หาจุด ตามรูปแล้วจะลองพ่นครับ ขอบคุณครับบ แล้วจะมาแจ้งผลครับ

pummaree โพสต์เมื่อ 6/9/2014 06:42

เรียบร้อยครับ ตามรูป ขอบคุณครับ เงียบสนิท

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host