"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/1/2014 16:08 โดย hollboot

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/1/2014 16:03 โดย hollboot

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/1/2014 15:57 โดย hollboot

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/1/2014 15:48 โดย hollboot

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/1/2014 15:45 โดย hollboot

ผมจัดไปแล้วครับ...4ถังเพียวๆ..ไม่มีกล่องซิตี้03..วันนี้เลยจะมารีวิว..ดูส่วนที่แช่ในถังน้ำมันครับ..ว่าหลังจากใช้งาน
ไปมีอาการอย่างไรบ้าง...ซึ่งก่อนหน้านี้รถผมเติมแต่โซฮอล์91ก่ะ95ตลอดระยะเวลาผ่านมาเกือบ4ปี
มาดูกันเรย....

เปิดออกมาโอ้วแม่จ้าว..ฝุ่นทั้งนั้น...

พระเอกของงานนี้ตัวสีเขียวนอนกันแน่นในถังน้ำมัน...ผมเติมน้ำมันของปตท.ครับ..

พระรองตัวเก่าก่อนเปลี่ยนครับ..สีตรงครอบปั๊มติ๊ก..สีเหลืองทองเรย.555

ตัวใหม่เบิกศูนย์ที่เชียงราย744บาท

นี่ก็สัมคัญไม่แพ้กัน..เรย..ซึ้ง..หลังจากที่ได้ศึกษาตามเว็บฯต่างข้อมูลที่ได้บอกว่า..หากกรองเบนซินไม่ตัน..ปั๊มติ๊กก็จะไม่เสีย..
เป็นรูปที่ผมล้างกรองเบนซินด้วยน้ำมันเบนซิน..พร้อมกับใช้ไดเป่า..ซึ่งก่อนหน้านั้น..จับดูดำมากครับ..รูปนี้ล้างเสร็จแ้ล้ว...

อันดับแรกต้องรับครับ..ว่าถ้าหากตอนเช้าเครื่่องเย็นๆอยู่ปรกติรถผมเติมโซฮอล์91แชะเดียวติด..
แต่หลังจากเปลี่ยนเป็นเติมเพียวพบว่า..ตอนเช้าๆ..ต้องสตาร์ทลากยาวนิดหน่อย..แต่ไม่ถึงกับแช่นานเกินไป..
ส่วนอื่นยังไม่พบอาการ..หลังจากเปลี่ยนชุดกรองเบนซิน..ไปแล้ว..เหลือแต่..เช็ควาวล์..ไว้รอวันหยุดอีกที...
จะมารายงานผลใหม่ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ยินดีเลยครับ..จะได้ช่วยกันเช็คหลายๆอย่าง..อาการบางอย่างคันอื่นเ้ป็นของเราไม่เป็นแีรกเปลี่ยนกันครับ..
จะได้รับมือได้หากเกิดปัญหาขึ้นจริงๆ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host