"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แม็กหน้ากว้าง+ยางดึง+ล้อชิดซุ้ม = fitment ได้ครับ= flushstyle แล้วครับแค่นี้
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถ้าอยากเอาลงอีก
ด้านหน้าให้ลองถอดแหวนล๊อกทั้งสองตัวที่
ลูกศรชี้ครับ ถอดออกไปเลย แล้วเลื่อนแหวนรองสปริงลงมาให้สุด
กระบอกโช๊ค

ส่วนด้านหลัง ก็เอาแหวนล๊อกตัวล่างออกไป จะลงมาอีกนิดนึง
แต่ถ้าเอาทั้งชุดตัวปรับเกลียวออกไปเลย น่าจะลงมามากกว่า

แต่ก่อนจะทําแนะนําว่าให้จัดการพับซุ้มให้เรียบทั้งสี่ด้านเลยนะครับ
ถ้าพับแล้วยังครูดก็ต้องมาเล่นกับแคทเบอร์ละทีนี้
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ไปร้านนี้เลยคับจบแน่นอน Addzest สรงประภา ดอนเมือง

ถ้าอยากเอาลงอีก
ด้านหน้าให้ลองถอดแหวนล๊อกทั้งสองตั ...
KoNsHaRa โพสต์เมื่อ 10/10/2012 16:55

ตามนี้เลยครับ...ผมถอดออกไปแล้วเตี้ยลงอีกเกือบ 2 นิ้ว  โหดสุดๆ  เอิ๊กๆๆๆๆๆๆ

ผมว่ารูปนี้ออกมาดูดีเลยครับ

15 ไปเลยครับโดนๆแน่ๆๆ
DarkGame

ปรับแคมเบอร์ล้อด้วยอีกหน่อย ถึงจะครบ

สเป็คล้อ+ยาง  ตอนนี้เท่าไรครับ....????

ตอนนี้รอล้อใหม่อยู่ครับ น่าจะมาถึงพรุ่งนี้ 13/10/2012  สั่งล้อกับท่านประธานหนึ่ง ไปครับ  ตอนนี้ก็เจียร ซุ้มล้อหลังไว้เรียบร้อยละครับ บางเฉียบ  ส่วน ซุ้มล้อด้านหน้าควรจะแก้ไขยังไงดีครับ กับไอ้ตัวบังโคน ที่เป็นพลาสติกครับ

ปล.เดี๋ยวใส่ล้อใหม่จะลองเอาแหวนรองสตรัท ออกละครับที่นี้  ถ้ายังไม่พอ คงจะเปลี่ยนสปริงต่อไป

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/10/2012 14:53 โดย R_t@

ตอบกลับ 18# aekmo

ตัวนี้ 17 กว้าง แค่ 7 ครับ (ล้อตัวเดิมนะครับ ตัวใหม่ สั่งกว้าง 8 นิ้ว)

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host