"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

Life / Candid

ชีวิตของเด็กบ้านนอก กับความสุขแบบธรรมชาติ 6/7/2012 ฝนตกหนัก

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

หลังจากถ่ายภาพสวยๆ พวกนี้ ไปแล้ว ครึ่งชั่วโมง
เด็กๆ ในรูป นอนซมเพราะเป็นหวัด
อิอิ ขำๆ ครับ ภาพสวยมากครับ อยากเห็นรูปพวก หมา แมว แบบธรรมชาติ จังครับ ชอบพวกสัตว์หน้าขนๆ มากกกกกกกกกก
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

พอมีอยู่บ้างครับ
เจ้าแต้ม

18+
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

ถ่ายภาพได้ Art มากๆเลย เป็นธรรมชาติดีค่ะ ชอบๆ

แมวสวยมากเลยครับ เป็นแมวลายสามสีธรรมดานี่แหละ แต่ถ่ายภาพออกมาสวยสุดๆ
ปล. หมาสองหัวแปดขาก็สวยครับ

ถ่ายภาพได้ Art มากๆเลย เป็นธรรมชาติดีค่ะ ชอบๆ ...
NamPaN โพสต์เมื่อ 6/7/2012 22:26

ขอบคุณครับ

แมวสวยมากเลยครับ เป็นแมวลายสามสีธรรมดานี่แหละ แต่ถ่ ...
soleiyu โพสต์เมื่อ 6/7/2012 22:55

ขอบคุณครับ แต่เจ้าแต้มไม่ใช่ แค่สามสีธรรมดาน่ะครับ หางขอดด้วยครับขอบอก
เข้าตำราแมวมงคล อิอิ

เก่งขึ้นเรื่อยๆ ได้ตากล้องฝีมือดีเพิ่มขึ้นอีกคนในห้องนี้

เก่งขึ้นเรื่อยๆ ได้ตากล้องฝีมือดีเพิ่มขึ้นอีกคนในห ...
Singha_ZX โพสต์เมื่อ 7/7/2012 01:13

ผมได้ไอเดียมาจาก preset ท่านนี่แหละครับ ปรับแต่งนิสนึง แล้วก็สร้าง preset ในสไตล์ของตัวเองขึ้นมา ภาพอย่างพวกเราไม่เหมาะกับสายจบหลังกล้องจริงๆครับ

ถูกทางแล้วครับ มีแนวทางเป็นของตัวเอง โดยอาจจะอาศัยที่มาจากที่อื่น แต่เอามาทำในแบบของตัวเอง บางทีผมก็ไม่เข้าใจ ทำไมชอบพูดกันจังเรื่องจบหลังกล้องหรือโพรเซส ถ่ายรูปก็ศิลปะชนิดหนึ่ง ศิลปะไม่น่าจะมีข้อจำกัดการถ่ายทอดหรือนำเสนอ ซึ่งการเสริมแต่งก็คือสิ่งที่ผมอยากแสดงออกมาหรืออยากเห็นนั่นเอง

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host