"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

มือใหม่หัดถ่าย กับ Cannon 500D

Land scape.....กับ เลนส์  kit 18-55

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
[img][/img]

ลองเลนส์  50 f 1.8  

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
[img][/img]

fix  50

สวยมากๆ คับเดี๋ยววันไหนมีมิตติ้งฝั่งธนรบกวนมาถ่ายให้บ้างนะคับอยากถ่ายรถแบบมุมสวยๆๆบ้างอ่ะ ขอบคุณล่วงหน้าเลยคับ (นี่คู่แข่งเฮียต่อเค้าเลยนะเนี่ยเรื่องถ่ายรูปอ่ะ)555

ผมขอแนะนำนิดนะครับ อย่าโกรธกันนะ

น้าต้องถามตัวเองก่อนว่าอยากถ่ายรูปหรืออยากแต่งรูป (แต่ผมก็อยากทั้ง 2 อย่าง 555+) คือถ้าเอามาโพสแบบไม่แต่งเลยจะเป็นประโยชน์กับน้ามากกว่า การแต่งรูปไม่ผิดนะครับ แต่ถ้าน้าเข้าไป PHOTOSHOP คุณภาพไฟล์รูปของน้าจะลดลง นิดหน่อย-มาก ลายน้ำบนภาพ จะทำให้ภาพถ่ายเหมือนโปสเตอร์ เอาออกเถอะครับหรือว่า หรือถ้าต้องใส่สร้างกรอบแล้วเอาชื่อใส่ในกรอบแทน เพราะมันจะทำให้รก รูปผมทุกวันนี้ก็ไม่เคยใส่เลยครับ

มาดูภาพกันนิดผมชอบภาพเด็กนะครับ ทุกรูปเลย...แต่ ถ้าให้ดี ควรหาฉากหลังให้เรียบเข้าไว้ ไม่งั้นจะแย่งจุดเด่นไป ส่วนดอกไม้ ถ้าน้าจะถ่ายจริงๆ ไปถ่ายในร่มจะทำให้ไม่มีลมครับ ตัวดอกไม้ ตัวกล้องต้องอยู่บนฐานที่แน่นมั่นคง หรือบนขาตั้งกล้อง ทิ้งตัววัตถุให้ห่างจากฉากหลังเข้าไว้เปิด F1.8 เลย ลองดูนะครับ

ปล.ตัวกล้องก็เหมือน PHOTOSHOP มันปรับทุกอย่างได้เหมือนกัน ถ้าอย่างนั้นจบที่หลังกล้องดีกว่าครับ ผมก็หัดถ่าย เคยหลงทางไปเหมือนกัน ค่อยๆไปกันครับ ฝึกเยอะๆๆๆๆๆ เป็นกำลังใจให้ครับ
ความจริงกับความฝันห่างกันเพียงหลับตา แต่ความฝันสัมผัสไม่ถึงเท่านั้นเอง

ผมขอแนะนำนิดนะครับ อย่าโกรธกันนะ

น้าต้องถามตัวเองก ...
kolangcom26 โพสต์เมื่อ 24/2/2012 08:53

ผมเห็นด้วยนะ พยายามให้จบที่ กล้องเลยดีกว่า มันได้ฟิวซ์ มากกว่า ลายน้ำ ลายเซ็นต์ใส่ไว้ในบางจุดได้ แต่อย่าเด่นเกินภาพครับ

ผมเห็นด้วยนะ พยายามให้จบที่ กล้องเลยดีกว่า มันได ...
noth1 โพสต์เมื่อ 24/2/2012 09:28

โอ้โห มือโปรมากานให้ลึ่ม

ถ่ายภาพได้สวยครับ

สวยมากค่ะ

ไม่มือใหม่แล้ว!!!
อย่างนี้เรียกว่ามือโปรแล้ว
สวยมากเรยค่ะ
ชอบภาพที่ 2 กะ 3 มากเรย
ช่วยแนะการปรับกล้องให้ถ่ายได้แบบภาพ2 3 หน่อยค่ะ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host