"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
จำได้ว่าเมื่อนานมาแล้วเกียร์พัง เปลี่ยนมาได้4ปีแล้วมั้งครับ ตอนนั้นประมาณ แสน1
ตอนนี้ จะสองแสนละยังไม่มีปัญหาครับ หมดค่าใช้จ่ายไปตอนนั้น 35000
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ของผมเกียร์ธรรมดา ไม่รู้ว่าจะมีปัญหาเกียร์ด้วยหรือเปล่านะ เพื่อนๆมีประสบการณ์บอกกันด้วยนะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เกียร์ CVT ตอนนั้นถ้าจำไม่ผิดขณะนั้นจะมี City + Mitsu lancer โดยอ้างถึงความประหยัดน้ำมันและการเปลี่ยนเกียร์นิ่มนวล อัตราสูญเสียแรงม้าต่ำ แต่ความทนทนและการซ่อมบำรุงไม่ได้พูดถึง ขณะที่ยี่ห้ออืื่น หรือรุ่นอื่นๆ ไม่ค่อยมีเกียร์ CVT เท่าไหร่น่ะ

ผมใช้ city 03 วิ่งไป 3 แสนโล ตอนนี้เกียร์ยังไม่มีปัญหาอะไรมาก แต่บางครั้งเข้าเกียร์ R มีอาการสั่นบ้างบางครั้ง ผมเปลี่ยนน้ำมันเกียร์บ่อยครับ ประมาณ 2 หมื่นโลเปลี่ยนที
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

น่ากลัวจังเยย ทำไงดี

คุณ t_rex  เข้าเกียRแล้วสั่นไปเปลี่ยนยางรองแท่นเกียก็หายครับไม่เกิน1200ที่ศูนย์

คุณ t_rex  เข้าเกียRแล้วสั่นไปเปลี่ยนยางรองแท่นเกียก็ห ...
pipopmakkam โพสต์เมื่อ 28/9/2011 10:37

ขอบคุณ คุณ pipopmakkam ครับ เดี๋ยวให้ช่างลองเช็คและเปลี่ยนดูว่าหายไหม

ของผมไปทำมาแล้วครับ อาการ ออกตัวทั้ง D และ R มีอาการสะท้าน เสียงดัง แกร๊กๆ ตั้งแต่ทำมารถก็ยังวิ่งดีอยู่ ตอนนั้นที่เสีย รถวิ่งยังไม่ถึงแสนโลเลย ซื้อมือสองมา

ยกเกียร์ ออโต้ ออก  วางเกียร์กระปุก  ปัญหาเรื่องเกียร์จบ  ชัวร์  ประสบการณ์ตรง   สนใจสอบถามผมได้ครับ  ไม่มีผลประโยชน์ใดๆแอบแฝง..

ของผม ZX 05 ยังไม่พัง แต่เริ่มกระพือหนัก ตอนขึ้นทางชัน เข้าเกียร์ D แล้วมีรอบตก เกือบดับ แต่ยังไม่ดับ... แบบนี้ใกล้ไปหรือยังอะ ซ่อมแนวไหนได้บ้างคับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host