"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

พี่ๆ เพื่อนๆ ใช้ Wax ยี่ห้ออะไรกันบ้างครับ....เอามาแชร์ คุณภาพ ราคา วิธีใช้ๆๆๆๆๆ

ตอนนี้บักตี้ผมมอม มากๆ จากการโดนฝน และ แดด สลับกัน สงสารมันมาก ไม่มีที่ล้าง นานๆ ก็ค่อยเข้า คาร์แค ที่นึง อยากจะลง Wax ให้มันซะหน่อย เพื่อช่วย ได้บ้าง พี่ๆ น้องๆ ท่านใด ใช้อะไรอยู่ บอก ต่อๆ กันด้วยนะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 7/8/2011 17:30 โดย owenn

1. Zaino 2 เคลือบสี  เงาเป็นกระจกดี เกาะแน่น หนืดๆ ฝุ่นเกาะหน่อยนึง
2. Zaino 5 เคลือบสี  เงาเป็นกระจกดี เกาะแน่น หนืดๆ ฝุ่นเกาะหน่อยนึง แต่เห็นเขาว่ามันกลบรอยขนแมวได้ดีกว่าเลย ลองซื้อมาใช้ดู ก็ไม่เห็นความแตกต่างเท่าไหร่ เพราะรถสีขาว
3. แมคไกว์ เบอร์ 21 เคลือบสี เงางามดี ลื่นฝุ่นเกาะน้อย ทนน้ำน้อยกว่า Zaino
4. คลีนเนอร์แมคไกว์เป็น กระปุก มี่คุณสมบัติขัด เคลือบในเวลาเดียวกัน ราคาย่อมเยาว์สุด  เวลารถสกปรกใช้ตัวนี้รถจะกลับมาผิวสะอาดอีกครั้ง สามารถถูได้เหมือนขัดขี้ไคลเลย
5. ดินน้ำมันแมคไกว์ เวลาลูบรถสากมือ ใช้ถูกกับรถ โดยใช้น้ำเปล่าฉีดนำ จะทำใ่้ห้ลูบรถแล้วเรียบเหมือนลูบกระจก (แต่แมคไกว์แนะนำว่าควรใช้น้ำยาสเปรย์ของเขา แต่ผมใช้น้ำเปล่าก็สะอาดแล้วประหยัดดี)
    ** ช่วงหน้าฝนผมนะเน้นคลีนเนอร์บ่อยหน่อย แทนตัวอื่นไปเลย (นี่ก็ใกล้หมดอีกและ) ตัวอื่นนานๆลงทีเพราะควรลงตอนผิวรถสะอาดแล้วจะเห็นความเงาชัดเจน โดยเฉพาะ Zaino**
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมใช้ Maguire 21 กับ Ultimate Quik Detailer ของ Maguire ครับ
ของผมก็โดนทั้งแดดทั้งฝนเหมือนกันเพราะไม่มีที่จอดรถอาศัยเคลือบบ่อยๆครับ

ขอบคุณ มากๆ ครับ Big C ขอนแก่นน่าจะมี เดี๋ยวเข้าไปดูครับ ตอนนี้หาที่ล้างรถ เอง ยังไมได้เลยครับ

อยากลองมั่งจัง  เข้าแต่ ABG ใช้น้ำยาแต่ของเค้า

อยากลองมั่งจัง  เข้าแต่ ABG ใช้น้ำยาแต่ของเค้า ...
JUNIOR_ZX โพสต์เมื่อ 8/8/2011 07:42

เข้าABGเหมือนกัน  (ของแถมจาก0) หมดก้อว่าจะซื้อมาเคลือบเองดีกว่า รอนานมากกยิ่งวันเสาร์เอารถไปตั้งแต่9โมงได้รถบ่าย3-4

ในขอนแก่นหา ซื้อได้ที่ไหนครับ.........วันๆ อยู่ แต่แล็ป ไม่รู้เรื่องรู้ราว อะไรเลย...เเฮ่ๆ

ในขอนแก่นหา ซื้อได้ที่ไหนครับ.........วันๆ อยู่ แต่แล็ป  ...
โดนัด โพสต์เมื่อ 13/8/2011 17:46

ของผมก็ยังไม่ล้างเลยท่าน สามเดือนแล้ว

ตอบกลับ 8# city_creative

เช่นกัน...ท่านเอ้ย...วันไหนว่าจะออกไปล้างที่ร้าน มองไปบนฟ้า มืดมน มาเเต่ไกลเลย.....

ผมใช้ cg black light ครับ
หากอ้ายแม้วยังอยู่ยั้ง  ยืนยง  
ไทยก็เหมือนปลดปลง  ชีพม้วย  
สื่อเสรีพินาศลง  ไทยอยู่ ได้ฤา  
เราก็เหมือนมอดม้วยหมด  สิ้นอธิปไตย

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host