"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

จะเปลี่ยนยาง เพื่อนๆชาวClubคิดว่าใช่ยางยี่ห้ออะไรดีรุ่นอะไรดี

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 1/7/2011 12:57 โดย tanaput

ยี่ห้อไหนดีหว่า
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

toyo T1R คับ เงียบ แต่ไม่เงียบเท่าไร แถมเกาะดีคับ
หลังจากเคยใช้ RE 001 มาก็งั้นๆๆคับ แล้วตอนนี้ใส่ RE 002 อยู่ก็ OK มานิดนึงคับ แต่ถ้าให้เลือกเอา toyo T1R คับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ยางมิชลิน เอนเนอจีย์ เอ็กซ์เอ็ม2  Energy-XM2
ลองกดดูที่แบนเนอร์หน้าแรกนะครับ เหนือเอนเนอร์จี้ รีฟอร์ม

พรุ่งนี้ พี่จะไปลองเทส ที่พัทยาครับ ได้ผลอย่างไร จะเอารายละเอียดมาแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

น้อมภักดี ภูวนัย นิจนิรันดร์ พลีชีวัน แด่พระองค์ วงศ์จักรี

Email : adisak007@yahoo.com / admin@hondacityclub.com

LINE ID : benz_hondacityclub  / Facebook : http://www.facebook.com/benz.hondacityclub
Tel. 089-1090091 ( True Move H )  

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 1/7/2011 16:41 โดย tanaput

แล้ว dunlop LM703 เป็นยังไงบ้างครับน่าใช่เปล่า RE 002ก็น่าใชอะครับยังคิดๆอยู่เลย

แบบว่าอยากใส่กึ่งรถนั่งกึ่งสปอร์ตน่ะครับ
500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

ตอบกลับ 2# Iren_2
RE 001 RE 002 นี่แตกต่างกันมากเปล่าครับ เวลาวิ่งนี่เสียงเงียบเปล่า เกาถนนดีเปล่า นิ่มเปล่า
แล้วราคานี่อยู่ประมาณเท่าไรครับ

toyo T1R คับ เงียบ แต่ไม่เงียบเท่าไร แถมเกาะดีคับ
หลังจา ...
Iren_2 โพสต์เมื่อ 1/7/2011 13:50
ใส่ขอบเท่ารัยอยู่ครับ  แล้วขนาด 17" ราคาเท่ารัยครับ

ผมใส่ 15 อยู่อ่ะคับ ขอบ 17 ไม่แน่ใจราคา แต่ 15 ถ้าเป็น T1R 3200 ขอบ 15 นะคับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 1/7/2011 21:22 โดย Iren_2
ตอบกลับ  Iren_2
RE 001 RE 002 นี่แตกต่างกันมากเปล่าครับ เวลาว ...
tanaput โพสต์เมื่อ 1/7/2011 16:51

จากที่เคยใช้ การเกาะถนนไม่ต่างกันมาก แต่ถ้าถนนเปียก 002 ทำได้ดีกว่าคับ แต่เรื่องเสียงก็ต้องรับสภาพกันไปอ่ะคับอยากได้เกาะก็ต้องมีเสียง แต่ถ้าเงียบก็ไม่เกาะเท่าไร
แต่ถ้า T1R ตัวนี้เงียบกว่าวิ่งถนนเปียกก็ดีคับ
ถ้าให้เลือก RE001  RE002  TOYO T1R  ผมเลือก T1R คับ
ส่วนว่า 001 กับ 002 ต่างกันอย่างไรไม่ต้องไปสนแล้วคับ เพราะ 001 เลิกผลิตแล้วคับ สัปดาห์สุดท้ายที่ 001 ทำออกมาถ้าจำไม่ผิด 0211 นะคับ  ตอนนี้มีแต่ 002 คับ

ซะอย่างนั้น

เปลี่ยนยางหรืดเอารถไปทำร้านวีลสเปค... ตรงข้ามบิ๊กซี ดีเปล่าครับ(ขอคำแนะนำด้วยครับ)

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host