"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ขึ้นภูฝอยลม

[img][/img]ช่วงปีใหม่นี้เอาเจ้าตี้ขึ้นภูฝอยลม แต่เอ้! ทำไมวิ่งขึ้นเนินชันๆ เหมือนกับจะไม่มีแรง ทั้งๆ ที่รถสภาพใหม่ นั่งไป 3 คน ไม่มีของบรรทุก เนินชันมากต้องใช้เกียร์2 เพื่อนๆ คอมเม้นเข้าหน่อยสิ เป็นเหมือนกันมั้ย
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขึ้นเขาต้องใช้เกียร์ต่ำ S L นะค่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
รักสงบ...แต่ถึงรบไม่ขลาด

ขึ้นเขาต้องใช้เกียร์ต่ำ S L นะค่ะ
nayying โพสต์เมื่อ 5/1/2011 15:27
สวัสดีปีใหม่ครับ ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ รถผมเป็นเกียร์ธรรมดาครับ ขึ้นเขาชันๆ มักไม่ค่อยจะมีกำลัง สงสัยต้องพาไปออกกำลังกายไกลๆ ที่อุบลซักหน่อย
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

เกียร์ธรรมดาขึ้นชันๆๆก็ไม่น่าเกินเกียร์ 3 น่า

ต้องพาไปออกกำลังกายบ่อยๆจะได้มีแรง   อิอิ...
ขาวอวบตัวน้อย  กฉ-2080         HCC @ Ayutthaya

ยินดีต้อนรับค่ะ  (เวลานั่งขับไม่ลำบากเหรอ พลาสติกยังไม่แกะออกเลย) แซวเล่นนะค่ะ ^__^
รักสงบ...แต่ถึงรบไม่ขลาด

ยินดีต้อนรับค่ะ  (เวลานั่งขับไม่ลำบากเหรอ พลาสติกยัง ...
nayying โพสต์เมื่อ 6/1/2011 10:59

กด Like ในนี้ได้ป่ะ ชอบๆ

ปกติครับผมก็เกียร์2เหมือนกันนั่งสองคนสัมภาระเต๊มรถ

ขึ้นเขาก็ใช้เกียร์ ประมาณนี้แหละไม่ต้องคิดมากเคยใช้เกียร์ธรรมดามาแล้ว

รถอย่างเราไม่ใช่กระบะอ่าน่ะครับ แรงไม่ค่อยจะมีขึ้นหรอก 1.5 เอง

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host