"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

จากทับเบิกสู่หินร่องกล้า จบที่เขาค้อ

เดินทางขึ้นทับเบิกสายหล่มเก่า วังบาล ขับซิตี้ขึ้นด้วยนะ 5555
ไปพักที่ภูซากุระหนึ่งคืน อากาศเย็นๆๆ พอสมควร
เด่วนี้บนทับเบิก มีความสะดวกสบายพอสมควร เต็นส์ที่พัก แบบให้เช่า ก้อเยอะ
มีร้านอาหาร ชื่อ โรงเตี้ยม ขึ้นไปเปิด อาหารอร่อยค่ะ
เช้า..เดินทางกลับมาทางหินร่องกล้า...ลงมาทางเขาค้อแวะรายทางมาเรื่อยๆๆๆ
แล้วจะลงรูปให้ดูนะค่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เช้าวันที่ 1 ทะเลหมอกเยอะมากบนเขาค้อ
กว่าหมอกจะหมด ก้อประมาณ 10 โมงเช้าได้
ถ่ายรูปมาได้บางจุด เด่วจะลงให้ดูจร้า
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ไปมาเมื่อต้นเดือนธันวา เอาแจ๊สขึ้น อากาศหนาว 11 องศา คาดว่าจะเจอทะเลหมอกแต่ fail

โห้.......เราไปไม่ยักหนาว...
ไปใหม่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ55555555555

Uploaded with ImageShack.us

[img][/img]

ผมก็เพิ่งไป ภูทับเบิกมาคับ หนาวมาก 6 องศาเอง คับ

วางแปรนไปเรียบร้อยแล้ว แต่หยุดได้ไม่ตรงกัน อดไปคับY_Y วิวสวยดีจิงๆเลย

เห็นภาพ+คำบรรยายแล้วหน้าไปมากครับ
อยากไปเหมือนกันแต่ยังหาเวลาว่างไม่ได้เลย

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host