"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

มีเสียงดังแปลกๆ ที่ด้านหลังหน้าปัดไมล์ ใครรู้ช่วยบอกด้วยครับ

พอดีรถของผมมีอาการแปลก เป็นเสียงดัง แก๊กๆๆๆๆ เวลารถวิ่งนะครับ อาการมีดังนี้

- จะมีเสียงดังเฉพาะรถวิ่งเท่านั้น แต่ดังไม่นานมาก สักพักก็จะหายไปเอง หรือเวลาหยุดรถก็จะไม่มีเสียงอะไร (เวลาเร่งเครื่องอยู่กับที่ก็ไม่มีเสียงดังกล่าวนะครับ
- เสียงที่ดัง เท่าที่ลองฟังดู ดังจากด้านหลังหน้าปัดไมล์รถ หรือ ภายในคอนโซนฝั้งคนขับนะครับ (เสียงจะคล้ายๆ เราเอากิ่งไม้ไปจ่อที่ใบพัดพัดลมแล้วเปิดพัดลม จะมีเสียงใบพัดโดนกับกิ่งไม้เป็นเสียง แก๊กๆๆๆๆ นะครับ)
- เสียงจะดังเฉพาะเวลาล้อรถหมุนเท่านั้น จอดเฉยๆ หรือเร่งเครื่องอยู่กับที่ไม่มีเสียง

เลยอยากถามพี่ๆ เพื่อนๆ ในเว็บว่าพอมีใครเคยเป็นแบบผมบ้างไหม แล้วถ้าเสียเสียที่อะไร ตอนแรกผมคิดว่าน่าจะมาจากสายไมล์รถ แต่ไมล์รถก็เป็นปรกติ เลยเดาไม่ออกเลยว่าเป็นอะไร

ปล. ผมใช้ type 2002 auto ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เปนเหมือนกันเลย ช่วยด้วย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เสียงดังเหมือนกันแต่คนละจุด ของผมดังทางด้านซ้ายหาสาเหตุหลายเดือน เข้าศูนย์เช็คแล้วก็ยังหาไม่เจอ และในที่สุดก็หาเจอ เกิดจากสายไฟ สายอากาศไปพาดบริเวณคานเหล็กในคอนโซล เวลาเครื่องเดินเบาๆ จะมีเสียงกระทบกับคานเหล็กน่ารำคาญมากตอนนี้หายดังแค่ขยับสายไฟนิดเดียวเอง(แสดงความคิดเห็นเป็นแนวทาง) ของท่านอื่นลองหาสาเหตุอาจคล้ายๆกันครับ

มันต้องรื้อ ดู อะ ดัง แถว ไหน ผมก็เป่ง รื้อ ออก มา เช็ค
ดัง แต่ ท่อ ล้อ ไม่ วิ่ง อะ........ไทยนี้รักสงบ

ของเราก็มีเสียงดังกิ๊กๆ เวลาวิ่ง ไม่ดังมากแต่ถ้าไม่เปิดเพลงก็รู้สึกกวนใจเหมือนกัน
ลองหาดูแล้ว ดังมาจากโคนพวงมาลัย ประมาณบูทมันเริ่มหลวม แต่ก็ยังไม่ได้แก้
เหมือนกัน ไม่มีเวลาเลยรถใช้ทุกวัน เลยยังไม่รู้ว่าหายจริงปล่าว เป็นแนวทางในการ
หาที่มา แคบลงหน่อย

เป็นที่สายไมล์เสี่อมครับ
ต้องเปลี่ยใหม่ ผมเพิ่งเปลี่ยนมา ราคาของแท้ประมาณ 800.- ค่าแรง 200.-
แนะนำให้ใช้ของแท้จะดีกว่านะครับ

เหมือนกันคับ
tiktoona@hotmail.com

ผมก็ว่าเป้นที่สายไมล์ครับ  ผมก็เคยเป็นหรือใครใช้สายไมล์เทียมจะดัง

สายไมล์ครับ รถผมก็เป็น ตอนนี้ถอดไว้ เงียบกริ๊บเลยครับ เดี๋ยวรอวันเสาร์นี้จะไปซื้อที่คลองถมครับ

อีกอาการคือ เข็มความเร็วที่หน้าปัทม์ จะสวิงช่วงออกตัวด้วยคับ
เปลี่ยนก็หาย นิ่ง..

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host