"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เข้าโค้งแล้วเหยียบเบรค ป่าวคับ
ถ้าไม่มี ABS ล้อล็อคหมุน ได้น่ะคับ ไม่ทราบรถมีระบบเบรค ABS หรือป่าวคับ ถ้ามี ไม่น่าเป็นแบบนี้
ถ้าขับ 100 เดียวเข้าโค้งจริงๆ ขนาดถนนแห้ง ยังต้องระวังเลยครับ นี่ถนนเปียก น่ากลัวคับ

อ่อ รถเพื่อนผมอัลติส ป้ายแดงสีขาวเหมือนกัน 3 เดือน ชนค่าซ่อม 450000 ประกันมันยังไม่เปลี่ยนรถให้เลย ซ่อม เดือนกว่าๆ
ตอนนี้พอซ่อมเสร็จ รถไม่ปกติอีกต่างหาก ทดลองขับได้ สัปดา เดียว ต้อง ยกทั้งเครื่องทั้งเกียร์เลยครับ
ปัญหาเยอะ จริงๆรถที่ชนหนักน่ะครับ เจ้าของเครียดมาก ตอนนี้กะว่าจะขายรถทิ้งแล้ว

หวังว่าเจ้าของกระทู้ คงจะหายเร็วๆน่ะครับดูสภาพแล้วไม่รุนแรงเท่าไรแค่ พลิกอย่างเดียว
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เป็น ABS น่ะคับ คิดว่าตัวเครื่องมะน่าจะเป็นอะไร เพราะยังเปิดเครื่องติด แอร์ติด คับ คงต้องดูตอนที่รถซ่อมเสร็จถึงจะบอกได้แหละ คับ ตอนนี้ทำใจอย่างเดียว
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
octavrium

เป็น ABS น่ะคับ คิดว่าตัวเครื่องมะน่าจะเป็นอะไร เพราะ ...
OctavriuM โพสต์เมื่อ 24/7/2010 11:15

อืมๆๆๆๆๆ งั้นก็ไม่ทราบสาเหตุการหลุดโค้งที่ จริง 100 เดียว ถนน ว่างๆไม่น่าจะหลุดง่ายๆ
สอบถามนิดนึงใช้ยางยี้ห้อไหนรุ่นไหน ขนาดยาง กับ แม็กครับจะได้พิจารณาไว้
  อีกเรื่อง เท่าทีผมรู้มาขอตอบเกียวกับหน้ายากน่ะครับ
ว่าอาการเหินน้ำ นั้น ที่จริงอยู่ ที่ดอกยางมากว่าครับ ยิ่งกว้างยิ่งเกาะดี แต่ต้องพิจารณา ดอกยาง ว่ารีดน้ำดีหรือไม่
ถ้าดอกละเอียด ต้องการนุ่มเงียบ การรีดน้ำจะด้อยลง
ถ้าดอกใหญ่ ร่องน้ำกว้าง แต่เสียงยางจะดังมาก จะเกาะถนนและรีดน้ำดีมาก
เท่าที่รู้

ยังเป็นของเดิมที่ติดมากลับ รถ คับ S AT  ส่วนล้อเปงแม็ก15 คับ
octavrium

ดีนะที่ผมไม่ได้ขับรถ เร็ว 555+

ไม่น่าเลยครับ รถสวยๆๆด้วย แล้วคิดว่าสาเหตุมาจากอะไรครับ คนหรือ รถ จะได้เป็นอุทาหร
[img][/img]

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/7/2010 15:56 โดย 216

เป็นกำลังใจให้นะครับรถหายไวๆครับ  คนไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับ
ถนนแบบในรูปน่ากลัวที่สุดครับ เปียกๆแห้งๆอะครับ
ผมก็เคยครับ ทางโค้งขวาขับมาเร็วอยู่พอแตะเบรคจะเลี่ยวพวงมาลัยหมุนขวาได้
แต่รถลื่นวิ่งตรงครับ
เหมือนล้อมันลอยอยู่บนนำ้ครับ
ผมเลยปล่อยเบรคแล้วไปเหยียบคันเร่งแทนครับ
พอล้อหมุนล้อแตะพื้นรถก็กระชากไปทางขวา
ไม่งั้นก็ตกเหมือนกันครับ  จากนั้นมาฝนตกผมก็ขับช้าตลอดเลยครับ

แนะนำอีกอย่างนะครับ
กรณีนี้ใส่ยางหน้ากว้างก็ดีนะครับ ขอบ17 ไปเลยครับ
และห้ามเติ่มลมมากเกินไปครับ

ถ้าขับช้ากว่านี้ อาจจะไม่เสียหายเท่านี้คับ แต่คนมะเปงรายก้อดีแล้วคับ
octavrium

ล้อสวยจัง ชอบคับ อิอิอิ
octavrium

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host