"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ภูเก็ตคับ ถามหาร้านทำลูกปืนล้อ City ZX เปลี่ยนแล้วยังดัง อีก

เรื่องลูกปืนล้อหน้าซ้าย City ZX เปลี่ยนแล้วยังดัง อีก เพิ่งเปลี่ยนที่อู่เมื่ิอ ปลายเดือน มค. มาวันที่ 13 เม.ษ ดังอีกแล้วล้อเดิมเลย

หน้าซ้าย ผมโทรไปที่ร้านที่ทำมา เค้าให้เข้ามาดูก่อน แต่ผมไม่ไว้ใจเค้าเลย

ตอนทำครั้งแรกใส่แล้ว ไฟ ABS เตือน เข้าไปอีกวัน ก็งัดเข้างัดออก หลายก็ไม่้ไ้ด้ จนไปถามศูนย์มา จึงรู้ว่า ใส่ผิดด้าน

และงัดออกมาใส่ใหม่จึงหาย ถามหาของทีเปลี่ยนได้มาบางส่วนของล้อหลัง ที่เหลือ บอกหาไม่เจอ  (ผมเปลี่ยนล้อหลังขวาด้วย)

ที่ศุนย์บอกว่าให้ระวัง โขน ลูกปืนล้อด้วย ระวังมันงอ

ที่ศุนย์แพง มา ลูกละ 1700 ค่าแรง 500 โขนลูกปืนอีก 1000

ผมว่าจะหาร้านทำใหม่ที่ภูเก็ตมีใครแนะนำบ้างครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ลองทำดูเองไหมครับ หาซื้อ ลูกปืน กับ จาระบี มาเอง ไม่น่ายากนะครับ เคยจะลอง อยู่เหมือน กัน
แต่แน่ใจยังครับว่าเป็นที่ลูกปืน ลองยกรถแล้วหมุนล้อดูยังครับ ว่ามีเสียงดัง ครืนๆ หรือเปล่า อาจเปนที่ ยางเป็นบั้ง หรือเปล่าครีบ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมให้ทางศูนย์ดูแล้ว เป็นที่ลูกปืนล้อคับ

ผมก็อยากทำ แต่ไม่มีอุปกรณ์ แล้วที่ศูนย์บอกมาว่าต้องอัดใช้แรง เฉพาะของศูนย์ไม่งั้นอาจดังอีก

มันอ่อนแอขนาดนั้นเลยเหรอคับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host