"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
มาเก็บข้อมูลครับ สรุปว่าเอทานอลมันสมบูรณ์แล้วหรือยังครับ มีหลายกระแสบอกเติมไปนานๆ มันตกค้าง อุดตามส่วนต่างๆ หนะครับ ยังไงรบกวนข้อมูลตรงส่วนนี้ด้วยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

City03ติดได้ป่ะคับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เแก๊สโซฮอล์ E85 ยังช่วยดูดซับความชื้นในระบบน้ำมันเชื้อเพลิงช่วยลดการแข็งตัวของน้ำมัน เชื้อเพลิง โดยไม่จำเป็นจะต้องเติมสารปรับปรุงคุณภาพน้ำมันที่อาจก่อให้เกิดอันตรายใดๆ ทั้งสิ้น
ยิ่งไปกว่านั้นแก๊สโซฮอล์ E85 ยังมีสารที่ช่วยทำความสะอาดเครื่องยนต์ ทำให้ลดการสะสมของเขม่าที่เกิดจากการเผาไหม้ ช่วยให้เครื่องยนต์เดินเรียบ และ ทำความสะอาดระบบหัวฉีดน้ำมันเชื้อเพลิง ทำให้ได้สมรรถนะที่ดีกว่า

ว่าแต่ส่วนไหนที่ว่าเป็นซอก เพราะดูๆแล้ว ก็ไม่น่าจะเกาะติดกับอะไรได้นะ นี้ก็วิ่งไปตั้ง 12,000กิโลแล้วนะ ยังแรงและยังประหยัดด้วย ต่างจาก แก๊สโซฮอล์95 ตั้ง 13.12บาท

ส่วนรถที่ติดตั้งได้เค้าบอกว่าเป็นรถยนต์ระบบหัวฉีดทุกยี่ห้อนะ ยังไงลองไปดูรายละเอียดที่ www.ace-kit.com ดูนะ

สรุปแล้วcity03ติดได้ม่ะเนี้ย

สรุปแล้วcity03ติดได้ม่ะเนี้ย
Godzila โพสต์เมื่อ 24/11/2010 17:06

ติดได้คัฟท่าน ว่าแต่ ติดไปหรือยังคัฟ

ทุกอย่างปรกติ ที่ผิดปรกติอยู่คือเหลือเงินเยอะ ติดได้เลยครับรถเราใช้ 10-15 ปี ก็คุ้มแล้วครับ ยกตัวอย่างเช่นไฮบริด
มาแรกคนเรากลัวอย่างโนนอย่างนี้จะพังหรือเปล่าวิ่งได้ไกลไหม แต่ตอนนี้รถไฮบริดเต็มเมืองเลยครับทั้งที่แบตเตอรี่
ลูกระเกือบแสนรับประกัน 10 ปี ส่วนของเราท่อยางเมตรไม่กี่ร้อย ปั๊มติ๊กประมาณ 2000 สบายใจได้ ข้อดียังมีอีกมากนะครับ

แล้วระบบส่งน้ำมันเชือเพลิงจะมีปัญหาไหมครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host