"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

E85 KIT

ไม่ทราบว่า มีสมาชิก ท่านใด ที่ติด ชุด อัพเกด จาก เติม อี 20 ไปเป็น อี 85

บ้างครับ แล้วมีผลต่อเครื่องอย่างไรบ้าง หรือราคาการติดตั้ง เท่าไร
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แล้วระบบส่งน้ำมันเชือเพลิงจะมีปัญหาไหมครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ทุกอย่างปรกติ ที่ผิดปรกติอยู่คือเหลือเงินเยอะ ติดได้เลยครับรถเราใช้ 10-15 ปี ก็คุ้มแล้วครับ ยกตัวอย่างเช่นไฮบริด
มาแรกคนเรากลัวอย่างโนนอย่างนี้จะพังหรือเปล่าวิ่งได้ไกลไหม แต่ตอนนี้รถไฮบริดเต็มเมืองเลยครับทั้งที่แบตเตอรี่
ลูกระเกือบแสนรับประกัน 10 ปี ส่วนของเราท่อยางเมตรไม่กี่ร้อย ปั๊มติ๊กประมาณ 2000 สบายใจได้ ข้อดียังมีอีกมากนะครับ

สรุปแล้วcity03ติดได้ม่ะเนี้ย
Godzila โพสต์เมื่อ 24/11/2010 17:06

ติดได้คัฟท่าน ว่าแต่ ติดไปหรือยังคัฟ

สรุปแล้วcity03ติดได้ม่ะเนี้ย

เแก๊สโซฮอล์ E85 ยังช่วยดูดซับความชื้นในระบบน้ำมันเชื้อเพลิงช่วยลดการแข็งตัวของน้ำมัน เชื้อเพลิง โดยไม่จำเป็นจะต้องเติมสารปรับปรุงคุณภาพน้ำมันที่อาจก่อให้เกิดอันตรายใดๆ ทั้งสิ้น
ยิ่งไปกว่านั้นแก๊สโซฮอล์ E85 ยังมีสารที่ช่วยทำความสะอาดเครื่องยนต์ ทำให้ลดการสะสมของเขม่าที่เกิดจากการเผาไหม้ ช่วยให้เครื่องยนต์เดินเรียบ และ ทำความสะอาดระบบหัวฉีดน้ำมันเชื้อเพลิง ทำให้ได้สมรรถนะที่ดีกว่า

ว่าแต่ส่วนไหนที่ว่าเป็นซอก เพราะดูๆแล้ว ก็ไม่น่าจะเกาะติดกับอะไรได้นะ นี้ก็วิ่งไปตั้ง 12,000กิโลแล้วนะ ยังแรงและยังประหยัดด้วย ต่างจาก แก๊สโซฮอล์95 ตั้ง 13.12บาท

ส่วนรถที่ติดตั้งได้เค้าบอกว่าเป็นรถยนต์ระบบหัวฉีดทุกยี่ห้อนะ ยังไงลองไปดูรายละเอียดที่ www.ace-kit.com ดูนะ

City03ติดได้ป่ะคับ

มาเก็บข้อมูลครับ สรุปว่าเอทานอลมันสมบูรณ์แล้วหรือยังครับ มีหลายกระแสบอกเติมไปนานๆ มันตกค้าง อุดตามส่วนต่างๆ หนะครับ ยังไงรบกวนข้อมูลตรงส่วนนี้ด้วยครับ

ACE kit เป็นระบบคอมพิวเตอร์ตัวหนึ่งที่ติดเพิ่มเข้าไปในระบบควบคุมการทำงานของเครื่องยนต์ เพื่อช่วยให้เครื่องยนต์สามารถรับรู้ได้ว่าเชื้อเพลิงที่เติมเข้าไปมีเอทานอลผสมอยู่กี่ส่วน (ACE kit สามารถรับรู้ส่วนผสมเอทานอลได้ตั้งแต่ 0-100ส่วน) จากนั้นก็จะช่วยให้รถยนต์ทำงานตามค่าสัดส่วนของเอทานอลที่มี ซึ่งในรถปกติทั่วไปที่ไม่มีอุปกรณ์ชุดนี้จะไม่สามารถทำอย่างนี้ได้ หรือถ้าเติมE85เข้าไปในรถยนต์ทั่วไปก็จะทำให้เครื่องไม่สามารถทำงานได้

รายละเอียดเพิ่มเติมที่ 089-448-2998 หรือ http://www.ace-fuel.page.tl

ราคาอยู่ที่ 7,900บาท ผมติดตั้งแล้ววิ่งมา กว่า6,000กิโลเมตร เครื่องแรงขึ้น ประหยัดขึ้นประมาณ 25%

ย้งตามเรื่องอยู่ครับ

เห็นสมาชิกของซิวิค เขาติดตั้งและใช้กันอยู่
ไม่รู้ว่า นิวซิตี้ มีท่านใด ใช้อยู่ครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host