"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
สนใจอยากเป็นตัวสำลอง ได้หรือเปล่า

อยากออกกำลังกาย
ต้นฉบับโพสโดย gold_fish เมื่อ 7/1/2010 13:09

มาเลยครับ ยินดีสำหรับทุกคน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถ้าไม่ติดอะไร จะแวะไปน่ะครับ
แค่พอเล่นเป็นอ่ะครับ ไม่ได้เล่นมาหลายปีแหละ ...
ต้นฉบับโพสโดย jack2j เมื่อ 7/1/2010 15:24

มาเลยครับ เรามาสร้างสังคมบาสกัน อิอิ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

อยากทราบอะครับว่าซ้อมกันที่ไหน วันไหน

จะได้ ไปซ้อมด้วย เผอิญแถวบ้านไม่มีสนามเลย

อยากจะแวะไปเล่นด้วย  ข ...
ต้นฉบับโพสโดย gold_fish เมื่อ 8/1/2010 09:40

สวัสดีครับ
ยินดีครับ มาร่วมทีมกันเพื่อสุขภาพและความสามัคคี
แผนที่สนามนะครับ ดูได้จากเว็บนี้ครับ http://www.totacademy.com/ แล้วดูเมนู แผนที่ ทางซ้ายนะครับ
แถวๆ เดอะมอลงามวงวานนะครับ

ปล. ขอโทษทีตอบช้า เพราะไป ตจว. มาเพิ่งกลับมาถึงบ้านก็รีบเข้ามาเว็บนี้เลยนะเนี่ย

พี่แมนค้าบ car league ครั้งที่ 2 มาแล้วนะคร้าบ

http://carclubbasketball.co.cc/forum/index.php?topic=398.0

ว่าไงค้าบ พี่น้อง ค้าบ ...
ต้นฉบับโพสโดย TiamI เมื่อ 8/1/2010 12:59

ขอบคุณมากครับ ติ งานนี้ทีม HCC Basketball เราเล่นแน่นอน เพราะนิ คือเป้าหมายของเราตั้งแต่แรกแล้วครับ
ส่วนผลงานจะออกมาเป็นอย่างไร ก็ไม่ทราบได้ แต่ที่แน่ๆ ... เรา รัก บาส ...

รายการ ดอนเมือง เบีย เล่นด้วยนะ (แต่ทำมัยมันจัดบ่อยจัง) ส่วนเรื่องของ Car Club เบีย ไป โพสไว้และ ว่ามี HCC ด้ ...
ต้นฉบับโพสโดย beeroff เมื่อ 9/1/2010 00:06

รายการดอนเมืองคลับ ผมว่า ที่จัดบ่อยเพราะ ประสบความสำเร็จของผู้จัดนะ ..... (คิดต่อกันแล้วกันอิอิ ทั้งสนาม กำมะการ อิอิ)

รายการนี้จะเล่นกันมั้ยครับ แต่ตัวผมติดธุระในวันดังกล่าวนะครับ จะผมโทษ ก็ต้องเดือน กพ. ถึงจะว่างงานแล้วครับ
แต่ถ้าต้องการเล่นกันก็ลงนะครับ ตามสบายจ้า

แจ้งผลการประชุม Basketball Car Club 02' วันที่ 10/01/53 (ครั้งแรก)

ทีมที่เข้าร่วม 12 ทีม (คาดว่า)
1. Lancer Mania
2. Vios
3. BMW
4. Honda CITY
5 ...
ต้นฉบับโพสโดย beeroff เมื่อ 10/1/2010 17:28

เบียร์ ขอบคุณมากครับ ช่วยกันคนละไม้คนละมือ
เดียวมีตตี้งครั้งต่อไปคงต้องมาคุยเรื่องนี้ด้วยครับ แต่ก็ไม่มีอะไรมาก นอกจากเตรียมพร้อมและเริ่มซ้อมกันบ่อยๆ แล้วครับ
รวมทั้งไปขอทดสอบทีมกับ Club อื่นๆ ก่อนด้วยครับ

ที่ดอนเมือง เขาจัดแล้วคงได้กำไรเยอะครับ

เลยจัดได้บ่อยๆ อิ อิ
ต้นฉบับโพสโดย TiamI เมื่อ 10/1/2010 23:38

อุตสาห์ไม่พูดตรงๆ แล้วนะ แหม ยังมีคนมากระตุ้นจนได้ (ระวัง เจ้าภาพมาเห็นนะ อิอิ)

ฝากถึงทุกวัน ผมไป ตจว. ตั้งแต่ 13-16 มค. มีอะไรด่วนๆ โทรเข้ามาแจ้งได้เลยนะครับ

แก้ไขล่าสุด jordan11 เมื่อ 19/1/2010 13:50

สวัสดีครับ ทุกท่าน ... ต้องขอโทษด้วยนะครับ ช่วงนี้หายหน้าหายตา... เพราะงานเยอะมากๆๆๆ
แล้วนิ.. ก็เพิ่งกลับมาจากไปสัมนา ตจว. วันนี้ก็ประชุมตั้งแต่เช้า เพิ่งเลิกตอน 4 โมงเย็น ก็รีบเข้าเว็บนี้ทันที

ต้องขอขอบคุณเบียร์ มากนะครับ ที่ช่วยไปประสานงานเรื่อง Carclub มา (รวมทั้งผู้อื่นที่ไปด้วยแต่ไม่ได้เอ่ยชื่อนะครับ)

ก็ขอรวบรัดตัดตอนเลยนะครับ เพราะเวลามีน้อยนิด... โดยมีเรื่องจะฝากดังนี้
1. เรื่อง Carclub ค่าใช้จ่ายที่ต้องใช้เบื้องต้น 500 บาท  วันเสาร์ที่ 23 มค 53 นี้ เดียวจ่ายให้เบียร์ถือไว้เลยนะครับ
ผมจะออกให้ไปก่อน แล้วค่อยมาว่ากันอีกที

2. เรื่องวันแข่ง ผมไม่ทราบว่ามีวันเสาร์มั้ย เพราะจะกระเทือนหลายคนอยู่ แต่คงจะหลีกเลี่ยงไม่ได้เพราะงานนี้คนหมู่มาก
ฝากคือ อย่างใครที่ติดงานวันเสาร์ แต่วันอาทิตย์มาได้ พวกเราคิดว่า จะให้ส่งชื่อคนนั้นเข้าทีมในจำนวนทั้งหมดหรือไม่
เช่น ส่งทั้งหมด 15 คน เราก็จะส่งชื่อคนที่ติดงานวันเสาร์ไป แต่เค้าจะมาเล่นได้แค่วันอาทิตย์เท่านั้น ทุกคนว่าอย่างไร

3. เรื่องชุด ไม่ทราบว่าจะตัดใหม่หรือเปล่า เพราะคนใหม่จะมีมาเพิ่มหรือไม่ อันนี้ต้องคุยกัน

4. เรื่องสมาชิกคลับ เพราะจะมีปัญหาจากที่อ่านเบื้องต้น ตัวอย่างเช่น เจ้าของรถ หรือระยะเวลาของเจ้าของ ID ในคลับ
เพราะทีมเราอย่างสมาชิกใหม่ เช่น เป้ เน๊ก ทอม ไม่ทราบว่ามีปัญหาเรื่องนี้มั้ย ฝากเบียร์และป้อกตามเรื่องนี้ด้วย เพราะ
ถ้ามีปัญหาเรื่องนี้ สมาชิกทีมก็จะหายไปพอสมควรนะ

5. เรื่องตัวถ้วย (อันนี้แค่แชร์ความคิดนะ) โดยคิดไว้ 2 แบบดังนี้
5.1 ถ้าสนามนี้คือสนามของนักบาสนอกวงการ คนทำงาน คนใจรัก ซึ่งเป็นอีกช่องทางที่ได้มาร่วมกิจกรรมบาสเกตบอล ผมว่าตัวถ้วยตัดออกทันที โดยไม่มีกรณีใดๆ ทั้งสิ้น
5.2 แต่กีฬาก็มีไว้เพื่อ รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย และได้สังคมใหม่ๆ เพิ่มมากขึ้น การจะมีตัวถ้วย ก็อย่าให้มากเกิน อย่างทีม 1 มีตัวถ้วยสัก 3 คน แล้วพอลงสนามสัก 3 คน จะเห็นความแตกต่างของทีมธรรมดากับทีมที่มีตัวถ้วยทันที ถ้าจะมีก็ระดับถ้วยละคนพอแล้ว เช่น ก 1 คน ข 1 คน ค 1 คน เพื่อให้เกิดความยากหรือเข้มข้นของทีมที่มีตัวถ้วย เพราะบาสต้องใช้เวลาในการประสานงานกัน เพื่อให้ระดับของทีมที่ไม่มีตัวถ้วย ได้เข้ามาใกล้ทีมที่มีตัวถ้วยมากขึ้น ความสนุกสนานก็เพิ่มขึ้นด้วยเช่นกัน

6. ยกเลิกการมีตติ้งประจำเดือน มค 53 นี้

ปล. งานนี้ผมต้องขอลงจากคำว่า "หัวหน้าทีม" ที่ทุกท่านยกให้แล้วนะครับ เพราะว่า งานที่ทำงานเค้ายกคำว่า "หัวหน้าฝ่าย" มาให้ผมเมื่อต้นปีนี้ งานเข้าเยอะมากกกกกกกกก ถึงขั้นเตรียมตัวไม่ทัน ต้องช่วยกันหาคนใหม่ไฟแรงมาทำงานแทนผมหน่อยนะครับ ผมขอเสอน "เบียร์" คนแรก อิอิ

จบข่าว อิอิ

แก้ไขล่าสุด jordan11 เมื่อ 19/1/2010 13:49
วันเสาร์ไปไม่ได้ติดงาน โทษทีครับ....
ต้นฉบับโพสโดย Suebz เมื่อ 18/1/2010 19:14

ถ้าเป็นวันอาทิตย์ที่ 24 มค 53 เวลา 14.00-15.00น. จำนวน 1 ชม. เท่านั้น ทุกท่านจะสะดวกมั้ยครับ
เพราะจะโทรไปเลื่อนเวลาให้ งานนี้รบกวนเฮียเว้ง ฝากโทรให้หน่อยนะครับ เพื่อความรวดเร็ว เพราะได้ทราบ
จากเฮียเว้งเบื้องต้นว่า มีคนจะมาแค่ 5 คน เลยจะขอย้ายวัน และเวลาเหลือแค่ 1 ชม. พอครับ

**** มาแก้ไข สรุปยกเลิกการมีตติ้งเดือน มกราคมนี้ครับ ********

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host