"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
วันนี้มีการประชุมกันของทางคาร์คลับนะคราบ

เค้าให้โอนเงินค่าประกันทีมจำนวน 500 บาท มาที่เบีย (มีตำแหน่งซะงั้น) เอาไงเด่วเรามาคุยกันนะคราบ

แล้วตอนนี้ทีมไม่ครบ 12 ทีม กำลังจัดหาทีมใหม่ เพิ่มอีก 3 ทีม (มั้ง) แจ้งให้ทราบเท่านี้ แล้ว ผมขอปรึกษา เรื่อง กฏ บางข้อ ที่ทาง คณะกรรมการแต่ละทีม ตั้งขึ้นมานะคราบ คือ กฏ เรื่อง ตัวถ้วยครับ  สืบเนื่องมากจาก

กระทู้นี้ >>> http://carclubbasketball.co.cc/forum/index.php?topic=399.15

ทางนัทของ นิววีออส เค้าอยากให้เพิ่มเรื่องตัวถ้วย ทางทีมของเราเห็นว่ายังงัยกันบ้างคราบ เพราะนัท ขอมาว่า "ถ้วย ก ซักทีมละ 2 คน ถ้วย ข ก็ 2" ทางเราเห็นว่าอย่างไรบ้างครับ
1. เห็นด้วย 2. ไม่เห็นด้วย 3. อื่นๆ (โปรดระบุ)

คือ ด้วยคณะกรรมการ ที่ร่างกฎนี้ขึ้นมา เพื่อที่จะลดช่องว่างของแต่ละทีมที่แตกต่างกันมากลงไป และ ลดปัญหาในด้านต่างๆนะคราบ
ลองแสดงความคิดเห็นกันมาดูนะคราบ เพราะอยากทราบความเห็นของทีมเราเวลามีประชุมด่วนผมจะได้สามารถตอบคำถามเค้าได้คราบ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมเสนออย่างนี้แล้วกัน
ฝากถามอีกเรื่องว่าหากเป็นสมาชิกในคลับนั้นแล้ว มีเหตุอะไรก็แล้วแต่ต้องขายรถจะนับอย่างไร
ต้นฉบับโพสโดย TiamI เมื่อ 13/1/2010 14:46

เรื่องนี้ได้พูดคุยกันแล้วครับ ว่าถ้าขายรถไปแล้ว จะนับดูจาก LOG IN ที่เข้ามาและมีการใช้งานตลอด 6 เดือนที่ ผ่านมานะคราบ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมมาอธิบายกฎในการส่งชื่อนักกีฬาอีกทีนะคราบ เผื่อ งง เพราะว่าดูในเว็บกลางเหมือนตะ งง หลายคน ไล่ที ละข้อเรยละกัน

1. มีรถให้ตรงรุ่นของคลับ (อนุโลม ชื่อพ่อ+แม่ ภรรยา)
2. เป็นตัวถ้วยอ่ะป่าวววว ถ้าเป็นก็อดเล่นไปตามระเบียบ (ในตอนนี้นะ) เพราะเรื่องตัวถ้วยในเว็บกลางเริ่มแรง
3. ในกรณีที่ไม่มีรถ เช่น ขายรถไปแล้ว หรือ ยังไม่มีรถแต่กำลังจะซื้อ ให้ดูจาก LOG IN ที่มีนานกว่าเวลา 6 เดือนนะคราบ

อันนี้เป็นหลัก นะคราบ ส่วนกรณีอื่นๆ พิจารณา กันอีกที

ถ้าเฮียได้อีก ก็ เอาน้ำมันเครื่องที่ได้เท แบ่งกันทั้งทีมแระ ^^

แก้ไขล่าสุด beeroff เมื่อ 16/1/2010 21:51

วันนี้ว่างนั่งทำ LOGO BT เล่นๆเรยเอามาโชว์กัน

อันนี้แถมอีกอัน

แก้ไขล่าสุด beeroff เมื่อ 17/1/2010 22:32

แจ้งผลการประชุม Basketball Car Club 02' วันที่ 17/01/53 (ครั้งที่ 2)

ทีมที่เข้าร่วม 12 ทีม
1. Lancer Mania
2. Vios
3. BMW
4. Honda CITY
5. Camry TH     
6. Yaris
7. Honda Jazz
8. New Vios
9. TIIDA (ISUZU ถอนทีม เนื่องจากไม่มีตัวผู้เล่น)
10. Civic FD
11. Accord
12. KAIDO

หัวข้อในการพูดคุยของครั้งที่ 2  
1. สนามที่ใช้ในการแข่งขัน ยังไม่ได้เหมือนเดิม ใครมีช่วยติดต่อ แระ แนะนำด้วย
2. กติกาเรื่องตัวถ้วยยังคงมีอยู่เหมือนเดิม และที่ย้ำมาเรื่องเจ้าของรถว่า แฟนไม่ได้
3. เรื่องจ่ายเงินค่าประกันทีมจำนวน 500 บาท
4. บทลงโทษ แยก เป็น 3 หัวข้อนะคราบ
- การส่งรายชื่อ = เจตนาส่งรายชื่อที่ผิดกติกา (โดนปรับจำนวนที่ส่งนักกีฬาเข้าแข่งได้ เช่น ส่งถ้วย ก มา 1 คน จะตัดสิทธิ์ ให้ทีมนั้นส่งชื่อได้ 11 คนเท่านั้น) ถ้าเช็คเจอย้อนหลัง ปรับแพ้ 0 : 30 ในนัดที่นักกีฬาคนนั้นลง
- ทะเลาะวิวาท แบนตลอดการแข่งขันอย่างเดียว
- ไม่เคารพกรรมการ พิจารณาแต่ละกรณีไป
5. เปลี่ยนการแข่งขันจากการพบกันหมด 12 ทีม เป็นแข่งสา่ย 2 สายๆ ละ 6 ทีม โดยการจับฉลากแบ่งสาย แต่เอาอันดับเดียวกันแต่ละสายมาเจอกันเพื่อจัดอันดับ แต่ละสายมีทีม ได้แก่
สาย A Group Of D E A D
1). Lancer Mania
2). Accord Thailand (แชมป์ร่วมเมื่อครั้งที่แล้ว)
3). Yaris (น้องใหม่)
4). Civic FD
5). Vios  (แชมป์ร่วมกับทีมข้างบน)
6). Tiida (น้องใหม่อีกทีม)
สาย B
1). Camry Thailand (น้องใหม่)
2). New Vios
3). Honda City Club
4). Kaido
5). Jazz (ทีมพี่ต้นเค้า)
6). BMW
6. ส่งรายชื่อทีม + สำเนาทะเบียนรถ + สำเนาบัตรประชาชน วันที่ 7 กุมภาพันธ์ รวบรวมให้ด้วยเน้อ ทีมเราถ้าครายว่างวันที่ 7 กพ อยากให้ไปด้วยกันนะคราบ
เริ่มแข่ง 7 มีนาคม 53   
ทั้งหมดก็ว่าด้วยประการละชะนี้
ปล. เราไปหาทีัมน้องใหม่ด้วยกันอุ่นเครื่องกันไหมคราบ

ตอบคำถาม:D
1. ขอบคุณคราบ โดนตามหน้าที่เซ็งไปตามๆกัน
2. แข่งเฉพาะวันอาทิตย์ครับ ไม่ต้องห่วง
3. เรื่องชุดเบียว่า ถ้าคนมาเพิ่มใหม่ เราตัดแค่ให้เค้าตัดเพิ่มของตัวเค้าเอง ทั้ง ชุดแดง แระ ดำ ดีกว่าไหมคราบ ยึดอันเดิมไว้ ;P
4. อย่าเพิ่งไปกังวลครับ ถ้าเรามีรถจริง ก็ไม่ต้องกลัว อีกอย่างมี โควต้า ตัวนอก 2 ตัว จะไปกลัวอะไร:D
5.ไม่ขอออกความคิดเห็น แต่มติเอกฉันท์ ยืนยันคำเดิมของคณะผู้จัดงาน
6. ไปล่วยยยยย

ปล. ผมว่าพี่แมนเป็นไปอ่ะดีแร้วคราบ พี่เป็นคนสร้างทีมนี้ขึ้นมาจะหนีไปไหน;P ส่วนถ้าเสนอผม ขอบายนะคราบ แค่ BT ก็จะตายอยู่แล้ว :'(

แก้ไขล่าสุด beeroff เมื่อ 19/1/2010 00:10

1 ชม ผมว่าจะไม่คุ้มอ่ะสิ ถ้า 24 เบียไปมะได้คราบ ไป ตจว

ผมไปไม่ได้เลยอ่ะครับ ทั้งเสาร์และ อาทิตย์อ่ะ ต้อ
ขอโทษด้วยนะครับ

เอ่อมีเรื่องสอบถามนะ รถผมมันเป็นชื่อข ...
ต้นฉบับโพสโดย jaoacity เมื่อ 19/1/2010 08:05

ชื่อพ่อ แม่ ได้คราบ

ขอบคุณครับเบียร์

ปล.ใครไปงานมิทติ้งบ้างน้า อิอิ จะได้ไปร่วมแจมด้วย งุงิ ...
ต้นฉบับโพสโดย jaoacity เมื่อ 19/1/2010 10:12

มี Meeting วันไหนหรอ มะเห็นรูเรย แต่ก็เป็นวันดีที่เราจะรวมกันเพื่อพูดคุยนะคราบ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host