"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
[quote author="roketeer"]ตอนนี้ขับมารวมระยะทางทั้งสิ้น 520 km ปัญหาที่เจอนะครับ
1. ตอนออกตัวอืดๆ ต้องเหยียบคันเร่งหน่อย เสียงการทำงานของเครื่องก็จะดังขึ้น ในความรู้สึกไม่ Smooth เท่าไหร่กับรถใหม่ป้ายแดงปี 08-09
:smile08
3. ระบบไฟจ่ายไม่นิ่ง สังเกตจากช่วงกลางคืน เมื่อเปิดแอร์ แสงสว่างที่บริเวณตรงกลางคอนโซลจะตกลง   ขับๆ ไปบางจังหวะไฟหน้าจะมีกระตุกนิดๆ
4. มีเสียงเบรคดังครืดๆ ในรอบต่ำ หรือเมื่อเบรคขณะกลับรถ
5. เมื่อเปิด แล้วปิดกระจกสนิท จะมีการขยับของแผงประตูอย่างชัดเจน เสียงการเข้าสนิทจะดังปึก(รุนแรงดี)
6. จังหวะเ ซ็นทัล ล็อค ไม่เท่ากัน จากการฟังเสียง หน้าจะล็อคก่อนประมาณ 1-2 วิ
7. จากการลูบๆ คลำๆ ตัวรถ เหล็กมันบ๊างบาง     :smile21[/quote]

ของผมก็มีปัญหาเดียวกันครับ แต่รถผมไม่มี central lock   
ส่วนปัญหาอีกอย่างของผม เหยียบมาแรงๆถอนคันเร่งแล้วเหมือนเครื่องมันหน่วงลงทันที
แล้วก็เวลาหักพวกมาลัยเยอะ ๆ ประมาณแบบจะเข้าซอง เริ่มมีเสียงดังครับ
อีกอย่างครับ แล้วเวลาเปิดเพลง ดังหน่อย ประตูมันสั่นไปหมดเลยอย่างนี้เรียกว่าเป็นปัญหาหรือเปล่าครับ
อย่างนี้เข้าศูนย์จะแก้ได้ไหมเนี้ย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host