"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ได้รถมาเมื่อ 21 ธ.ค.ที่ผ่านมาคับ ขับมาปกดี หลังจากนั้น ...
babazaazeed โพสต์เมื่อ 26/1/2012 21:26

อาการดังๆมาจากบานหน้าหรือเปล่าครับลองขับแล้วหาคนนั่งข้างๆมาดันกระจกหน้าไว้
เพราะผมเคยได้ยินมาแต่ส่วยใหญ่เค้าจะขับกันเป็น100
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

มันดังกิ๊ก ๆ เบา ๆครับ ตอนแรกก็คิดว่ากระจกหน้าเหมือนกันครับ (คงหน่าหวาดเสียว) แต่น่าจะเป็นที่โฟมฉนวนหุ้มหลังคารถครับ อาจจะตอนประกอบชิ้นส่วน(ตอนทดสอบผมนั่งรถไปกับช่างเค้าด้วย)  ทางศูนย์ได้โทร.มาแจ้งให้ผมเข้าไปทำการติดตั้งใหม่แล้วครับแต่ต้องทิ้งรถไว้ 2-3 วัน ผมจึงไม่สะดวก ก็เลยขับมันไปแบบนี้(สงสัยเริ่มชินแล้วมั๊ง..) ของคุณ bkpop2 ปกติดีนะครับ ... ขอบคุณมากครับที่เข้ามาทักทาย เป็นห่วงกันครับ พี่น้อง ....
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

1. เสียงเครื่องยนต์ครางดังมาก แค่จอดกับที่ ความเร็วรอบประมาณ 800 rpm เมื่อก่อนไม่เป็น มาเป็นเมื่อประมาณ 50,000 กม. นี่แหละ
     2. มีเสียงดังกึกๆ บริเวณเสาหลังด้านซ้าย เวลาเลี้ยวหรือตกหลุม

ตัว 2012 ของผม แบตหมด ต้องใช้สายพ่วงชาร์ต เซง รถใหม่นะเนี้ย ไม่น่าเลย
500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

อยากทราบว่ากุญแจที่เราเสียบคาไว้ตอนขับรถมันร้อนมากครับ ใครเป็นมั่งไหมครับ
city 2012

อยากทราบว่ากุญแจที่เราเสียบคาไว้ตอนขับรถมันร้อนมากครับ ใครเป็นมั่งไหมครับ
city 2012

รถผมใช้ ฮอนด้า ซิตี้2011 อายุุการใช้งาน 1ปีกับอีก6เดือน เริ่มพบปัญหาดัังนี้
1.รถมีเสียงดังด้านล้อหน้าคนขับ เวลาวิ่งถนนไม่ดีหรื่อขึ้นลูกระนาดจะได้ยินเสียง อ็อดๆ อยู่ตลอดครับเกี่ยวกับอะไร
2.รถสตาร์ไม่ข่อยจะติดเวลาจอดเครื่องเย็น เครื่องเสียง ออฟชั่นเดิมๆครับติดรถมา (อาการนี้ใช้แบตกำลังเสื่อมหรื่อเปล่าครับ ทำมัยอายุการใช้งานน้อยจังคับ)

ปัญหาคืออยากได้แต่ไม่มีเงินซื้อ

งาน part time | งานราชการ |

ปัญหาคือไม่มีเงินซื้อ

งาน part time | งานราชการ |

ยังไม่ได้รับรถ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host