"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ปัญหา คือ จองนาน แล้วยังไม่ได้รถสักที ดอกเบี้ย 1.94 แพงกว่าธนชาติที่ให้ 1.88

ผมจอง 3 ธันวาคม
เสียเวลาวันที่ 6 เพราะไฟแนนซ์ไม่ทำงาน เลยส่งเรื่องวันที่ 7 รู้ผลวันที่ 9
วันที่ 10 ไฟแนนซ์ปิดแจ้งศูนย์ไม่ได้
วันที่ 13 ขั้นตอนเรียบร้อยแล้ว ออกรถได้เลย แต่ไม่มีเบาะ 5555 เหลือแต่ศูนย์กำลังติดของแต่ง ฟิล์ม เบาะหนัง ไฟตัดหมอก
ได้รถวันที่ 16

ช้าจัง
ปัญหาเยอะเนอะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แค่ ๒ อาทิตย์เอง
หลายๆๆๆคน รอ รอ รอ ....๓ เดือน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

หลังจากที่ใช้ไปเก้าเดือนวิ่งหมื่นแปดพันโล หมดค่าเชื้อเพลิงไปประมานสี่หมื่นห้าพัน เปลี่ยนล้อและยางไป ปัญหาเรื่องเบรคดังหายไป เวลานั่งสี่คนช่วงล่างดังกึกๆๆ ส่งเข้าศูนย์ช่างบอกปกติ เสัียงดังเข้าห้องโดยสารคงเดิม (เริ่มทำใจได้แล้ว)คงต้องใช้มันต่อไป เพราะยังไม่อยากขาดทุน

ตอบกลับ 136# May_Thinee

เกียร์ cvt ที่ใช้ในฮอนด้านั้น เป็นเกียร์ cvt รุ่นแรกเลยคับ เกียร์ cvt นั้นจะมีอยู่ด้วยกัน 3 รุ่น โตโยต้า อ้สติส นั้น ใช้รุ่นที่2 ถ้าเกียร์พังก็ประมาณ 4 หมื่นกว่าๆ ลูกใหม่นะคับ ก็ญี่ปุ่นเข้าใช้มาเป็น10ปีแล้วคับ ไทยเราเพิ่งจะมาใช้ ของโตโยต้าเกียร์ไม่แพงอยากที่คิด
มันต้องดูกันยาวๆ เนื่องจากชื่อเสียงของเกียร์ CVT ในบ้านเรานี่ก็ไม่ค่อยดีนัก บางยี่ห้อไม่เอาเข้ามาเลยก็มี เนื่องจากมีปัญหาเยอะ เสียกันเยอะ โดยถ้าหากเสียแล้วไปซ่อมศูนย์ ศูนย์บอกเลยครับว่าต้องยกเกียร์ทั้งลูก แล้วลูกละเท่าไหร่ครับ เหยียบแสนกันทั้งนั้น แล้วของโตโยต้าล่ะเป็นอย่างไรบ้าง ได้รับคำตอบเหมือนกันเปี๊ยบเลยว่า “ไม่มีการซ่อมครับ เสียยกลูกอย่างเดียวครับ แต่ของเรา เกียร์ลูกละ 3-4 หมื่นเท่านั้นครับ เนื่องจากความซับซ้อนที่น้อยกว่า และชิ้นส่วนที่น้อยกว่า จึงทำให้เกียร์มีราคาถูกลงครับ”

แล้วการดูรักษา ต้องทำอะไรเป็นพิเศษไหมครับ ก็ได้คำตอบว่า ”ก็ไม่มีอะไรพิเศษครับ นอกจากขับไปอย่างสบายใจ เช็คน้ำมันเกียร์ทุกๆ 40,000 กม. ยังไม่ต้องเปลี่ยนนะครับ เพียงแค่ตรวจสอบดูคุณภาพเฉยๆ จากการดูสี และดมกลิ่นพอครับ หากไม่ดีค่อยเปลี่ยน ส่วนชิ่นส่วนอื่นๆก็ไม่ต้องไปสนใจครับ ทุกชิ้นส่วนมีอายุการใช้งานตามอายุของรถครับ” ฟังมาถึงตอนนี้ ตัวผมเองก็อยากจะเปลี่ยนเกียร์รถตัวเองมาเป็นเกียร์ Super CVT-I ของโตโยต้าเหมือนกันครับ เพราะการดูแลรักษานั่นง่ายกว่าเกียร์ออโต้เสียอีก

ปัญหาเยอะเหมือนกันนะครับ
ลังเลเหมือนกันว่าจะไปจองอยู่

ได้รถมาเมื่อวันที่ 15 มกรา นี้ค่ะ ปัญหาคือ จะมีเสียงดังครืดๆ เวลาที่เหยียบเบรคเข้าเกียร์ หรือ ปล่อยเบรคอ่ะค่ะ (เกียร์ออโต้ค่ะ) ถามเซลล์แล้ว เค้าบอกว่ารถใหม่ก็จะดังแบบนี้ค่ะ นอกนั้นยังไม่พบปัญหาใดๆน่ะค่ะ อยากทราบว่ามันเกิดจากอะไรค่ะ แล้วเดี๋ยวมันจะหายไปเองใช่ไหมค่ะ แต่ก็ไม่ได้ติดใจอะไรมากค่ะ เพราะชอบ honda อยู่แล้ว เป็นรถที่ดีไซด์ออกมาได้สวยลงตัวมากที่สุดกว่ายี่ห้ออื่นๆ ในราคารถระดับเดียวกันค่ะ

คิดว่าไม่มีปัญหาอะไรคะ

ใช้มานานพอควร เรียบร้อยดี สมราคา

ไฟเก๋งแบบนี้ปกติมั้ยครับ ลายตรงกลางมันแปลกๆ ของเพื่อนๆเป็นแบบนี้กันมั้ย ผมลืมปิดไฟครับนานเหมือนกัน ไม่รู้ว่าละลายหรือป่าวจะได้เปลี่ยนใหม่ครับ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host