"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
-เป็นเหมือนกัน ค่ะ
1.พวงมาลัยเสียงดังแกร็กๆ ว่าจะเอาเข้าศูนย์อยู่เหมือนกัน
2.เวลาออกตัวจะอืดๆ ยิ่งถ้าเติมนำมันเสร็จเวลาออกตัวจะอืดมากๆ
3.กระตุกเป็นบางครั้ง
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เพราะรถสวย กำลังจะตัดสินใจซื้ออยู่เลย อ่านปัญหาแล้วลังเล เลย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมกำลังจะไปจองเหมือนกัน ทำไมปัญหาเยอะจัง  แต่โดยภาพรวมถือว่าโอเคหรือป่าวครับ
รบกวนเพื่อนสมาชิกช่วยแนะนำด้วยครับ

มีก็แค่เรื่องเก็บเสียงไม่ดี และเกียร์มีเสียงดังเวลาออกตัว

ทำอย่างไงจะแก้ปัญหาปล่อยเบรคแล้วดังคะ เกียรต์ออโต้ค่ะ

มีปํญหาครับ   เวลาออกตัวเร่งไม่ขึ้นต้องกดคันเร่งเต็ ...
james2008 โพสต์เมื่อ 15/11/2008 22:30

เป็นเหมือนกันค่ะ ตอนออกตัวก่อนที่รอบจะแตะ 2พัน มันอืดดดๆๆๆ ไงไม่รู้ เปลี่ยนเกียร์ก่อนไป 2พันไม่ลื่นเลย ตัว IDSI ที่เคยใช้มันนิ่มกว่าอ่ะ มีใครเปนเหมือนเราบ้าง

ตอบกลับ 136# May_Thinee

newcity ระบบเกียร์จะต่างกันกับรุ่น zx idsi ตรงที่เกียร์จะไม่มีระบบ cvt จึงทำให้การทำงาน
ของเกียร์จะขาดความนิ่มนวนในช่วงเปลี่ยนเีกียร์ครับ เพราะ cvt จะมีสายพานคล้ายกับระบบ dual ใน
colola altis จึงนิ่มก่วา แล้วถามว่าถ้าดีก่วาทำไมถึงไม่ใช้ เพราะว่าถ้ามีปัญหาในระบบเกียร์ขึ้นมา
จำเป็นต้องเปลี่ยน ยกทั้งชุดประมาณเกือบๆแสนเลยล่ะครับ...

ตอบกลับ 10# cm03

ตอบกลับ  May_Thinee

newcity ระบบเกียร์จะต่างกันกับรุ่น zx id ...
rst โพสต์เมื่อ 5/12/2010 04:54

ถูกต้องตามนี้เลยคับ

ปัญหาคือมีเสียงดังกึกๆ เหมือนเสียงพลาสติกดังกระทบก ...
sitthichaib โพสต์เมื่อ 14/10/2010 21:53

รถผมก้อดังแบบเดียวกันเลยครับ  ยังหาสาเหตุไม่เจอ  ใครรู้ช่วยบอกที

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host