"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เพิ่งออกมาได้อาทิตย์กว่า ตอนแรกก็ไม่ได้คิดอะไร แต่พอมาอ่านแล้วรู้สึกว่าเป็นเหมือนกับหลายความเห็นเลย ทั้งออกตัวช้า เสียงข้างนอกดัง ไฟสว่างไม่สม่ำเสมอ พอถอนคันเร่งแล้วความเร็วตกลงทันที การเปลี่ยนเกียร์ไม่สมูท รู้สึกได้ทุกครั้งที่รถเปลี่ยนเกียร์ แล้วตอนนี้มีปัญหาเรื่องสัญญาณ immobilizer ปกติถ้าเราเสียบกุญแจไว้ยังไม่สตาร์ทมันจะมีเสียงติ๊ง ติ๊งเตือน แต่ตอนนี้ไม่มีแล้ว ใครรู้บ้างว่าเกิดจากอะไร ปัญหาเยอะเหมือนกันนะ แต่ก็ชอบรูปลักษณ์ สวยถูกใจมากเลย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมว่าที่อ่านๆมา มันเหมือนกับ เป็นของ city อยู่แล้วนะครับ  เฉพาะตัวไป
แต่ปัญหาที่น่าจะมาคุยกันนี่ น่าจะเป็นพวก
-- มีเสียงแปลกๆ ดังขึ้นมา จาก ..somewhere...
-- แอร์ร้อน  แอร์ไม่ทำงาน  
-- หรืออะไรที่มัน รู้สึกผิดปกติอย่างแรง

รู้สึกที่พี่ๆว่ามามัน...ก็ปัญหาได้นะ เหอะๆ  แต่คงแก้ไม่ได้ ง่ะ
นอกจากจะเสริมเข้าไปเอง  เช่น แดมป์กันเสียง อะไรเทือกนี้มะ ?????

รอๆๆ  ปัญหาท่านอื่นๆ ต่อจ้าาา
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สมัครสมาชิกเข้ามา เพื่อจะมาแจ้งปัญหาเจ้ารุ่นนี้เหมือนกัน
แต่ดูจากกระทู้ปัญหาอื่นๆ ไม่เห็นมีใครมาตอบเลยแหะ จะได้เรื่องมั้ยนี่ - -"

ปัญหาคือมีเสียงดังกึกๆ เหมือนเสียงพลาสติกดังกระทบกันจากตรงเบาะหลัง

สันนิษฐาน
น่าจะมาจากแผ่นพลาสติกที่ปิดระหว่างคอนโซลหลังกับเบาะหลัง เดี๋ยวจะลองหาอะไรมาหุ้มดู ไม่รู้จะได้ไม๊

ถามครับ  เรื่อง ฝาถังน้ำมันที่กดเปิดได้เองจากภายนอก  ...
film8 โพสต์เมื่อ 29/11/2009 01:03

หากเรากดล็อกประตู ประตูทุกด้าน รวมทั้งฝาน้ำมันไม่สามารถกดเปิดจากด้านนอกได้ครับ...

วันที่ตกลงกะ ไฟแนนซ์ เราต้องเซ็นชื่อ ยอมรับข้อตกลงอ ...
pisit_ken1425 โพสต์เมื่อ 13/1/2010 14:38

ทำสัญญากับไฟแนนช์ ในวันรับรถครับ...หากยังไม่ได้ของอย่าทำสัญญากับใครในทุกเรื่อง

รถผม NEW CITY แอร์มีกลิ่นครับ

เหม็นมากๆเเก้ปัญหายังไงด ...
SnaPZ โพสต์เมื่อ 4/5/2010 10:33

ของผมก้อเป็นครับ
สาเหตุมาจากความอับชื้นของตู้แอร์ครับ
การแก้ปัญหา....หลังจากใช้งานเสร็จให้เปิดพัดลมให้ระดับแรงสุด และปิดสวิทช์แอร์ ทิ้งไว้สักพักเพื่อไล่ความชื้นหรือหยดน้ำที่เกิดที่ตู้แอร์ออกให้หมดครับ...ตู้แอร์จะได้แห้งและไม่มีความชื้นสะสมอยู่ซึ่งเป็นที่มาของกลิ่นอับ
หรือก่อนจะหยุดใช้รถก้อให้ปิดสวิทช์แอร์ล่วงหน้าเลยเปิดแต่พัดลม..เพื่อเป็นการประหยัดเวลา
กลิ่นก้อจะหายไป...
และให้ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆครับ...

อยากทราบว่าเพื่อนๆๆสมาชิกท่านไหนมีปัญหาเหมือนผมบ้า ...
cat9 โพสต์เมื่อ 19/9/2010 02:36

1. อัตราสิ้นเปลืองน้ำมันขึ้นอยู่กับการใช้ด้วยครับ ปกติผมใช้ในเมืองเต็มถังก้อได้ประมาณนี้แหละครับ 200-250 กม.  แต่วันไหนวิ่งต่างจังหวัดไกล  1 ถังได้ถึง  400-450  กม. ครับ
2. ค่า AVG มันอยู่ที่การเริ่มต้นวิ่งและหยุดครับ หากวิ่งไม่ไกลวิ่งๆ หยุดๆ ค่าAVG จะขึ้นน้อยมากครับผมว่าปกติครับ

ปัญหาของผมที่เจอก้อเหมือนกับคนอื่นๆ แต่เป็นปัญหาที่มีทุกคัน...จนผมคิดว่ามันไม่ใช่ปัญหาหากใช้ CITY ต้องเจอแบบนี้อยู่แล้ว...

แต่...ที่น่าจะเป็นปัญหา
คือว่ามีกลิ่นเหม็น...ไม่พึงประสงค์เกิดขึ้นในห้องโดยสารคล้ายๆกลิ่นไข่เน่า...
นานๆจะเกิดขึ้นที...เกิดขึ้นในระยะสั้นๆแล้วก็หายไป..จะเกิดเป็นช่วงๆไม่ตลอดเวลา ( ส่วนมากจะเกิดตอนขับรถไกลๆต่อเนื่อง )
ล่าสุดเกิดกลิ่นเหม็นไหม้คล้ายๆไฟไหม้พลาสติก...แล้วก้อหายไปจนผมต้องจอดรถเพื่อหาสาเหตุ
เปิดฝาห้องเครื่องก้อแล้ว เช็กทุกจุดที่น่าจะเป็นสาเหตุของกลิ่นแต่ไม่เจอ....
เพราะกลิ่นมันมาไม่ต่อเนื่องนี่แหล่ะจึงทำให้หาสาเหตุยาก...
หากใครเจอปัญหานี้ช่วยบอกหน่อยครับว่ามันมาจากไหน

อ้อ..ช่วงที่กลิ่นเกิดส่วนมาก
1.  ขับรถต่อเนื่องไกลๆโดยไม่หยุด  300-400 กม.ต่อเนื่อง
2.  เปิดเพลงตลอดเวลา
[img][/img]

1. ปัญหาไฟหน้า  แก้โดยการ เปลี่ยนหลอดที่ วัตต์สูงขึ้น
2. ปัญหากระจกบานประตู  แก้โดยการ  ทำใจ
3. ปัญหาเหล็กบางสีบาง แก้โดยการ  ยอมรับชะตากรรม
4. ปัญหาเสียงเข้าห้องโดยสาร  แก้โดยการ  เปิดเสียงเพลงกลบซะ
5. ปัญหาประตูกระพือเวลาเปิดเพลง แก้โดยการ ลดเสียง  Bass ลงอีก
6. ปัญหากลิ่นช่องแอร์ แก้โดยการทำตามข้างบน
.................ฯลฯ..............................
[img][/img]

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host