"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เรื่องซิตี้2003 มีปัญหากับเกียร์ CVT นั้น โดยส่วนตัวผมเองนั้นชอบที่เวลาเปลี่ยนเกียร์แล้วมันนิ่มมาก ๆ ไม่กระตุกเหมือนเกี่ยร์ออโต้รุ่นเก่า ๆ ที่ต้องรอรอบให้ถึงก่อนแล้วจะกระตุกนิดนึงก่อนจะเปลี่ยนเกียร์อ่ะคับ และผมก็ไม่เจอปัญหาอะไรที่จุกจิกเลยครับ ผมเองก็ไม่ค่อยจะเก่งซักเท่าไร (เรียกว่าไม่ค่อยจะรู้เรื่องเลยด้วยซ้ำ) แต่อาศัยถึงเวลาบำรุงรักษาก็ทำตามปกติตามระยะเท่านั้นเองครับ ..^^
ตั้งแต่ใช้งานมานี่ก็หลายปีแล้วเกียร์ก็ยังคงใช้ได้นิ่มเหมือนตอนแรก ๆ เลยคับ แต่รู้สึกว่าถ้ามันเสีย ค่าซ่อมเกียร์มันแพง(มาก) แล้วถ้าจะเปลี่ยนก็ต้องเลือกเอาระหว่างซื้อเกียร์ที่โอเวอร์ฮอร์นแล้ว ก็ประมาณ สามหมื่น กว่าบาท กับเอาของใหม่จากห้างก็ประมาณ แสนสอง เห็นจะได้ นะครับ...- -"
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host