"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
มีปัญหาครับรถที่ใช้อยู่ city zx 2006 ออกมา 08/2006 ครับมีปัญหาแอร์มีกลิ่นอับมากแรกๆก็จะเหม็นแค่ตอนเปิดลมใช้ไปซั ...
ต้นฉบับโพสโดย OAT_99 เมื่อ 20/2/2008 22:29

สำหรับทางแก้ปัญหานี้ครับ
ก่อนถึงบ้านประมาณ 1-2 km ปิดน้ำยาแอร์(a/c)
เปิดลมแรงสุด ทำซ้ำๆกันประมาณ 1-2 อาทิตย์ ครับ เห็นผล
แถมยังช่วยยืดอายุน้องแอร์ได้อีกด้วยนะครับ(ช่วยไล่ความชื้นของท่อแอร์ครับ)
ปล.ช่วงแรกจะเหม็นหน่อยนะแต่รับรองหายชัว
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host