"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
น้ำหม้อน้ำยุบ   มีระยะเวลาไหมครับ  เช่นเติมเต็มเอาไว้แล้วหนึ่งอาทิตย์มาดู  มันแห้งไปกี่ลิตร  หรือกี่ขวดกระทิงแดง  พอจะบอกเป็นปริมาณได้ไหม   แล้วมีน้ำหยดใต้เครื่องกี่จุดลองสังเกตุดู    ถ้าระยะปกติประมาณ 2 ฟุตจากหน้ารถ ก็จะมีแต่น้ำแอร์หยดปกติ  แต่ถ้ามีหยดตรงจุดอื่นด้วยก็แสดงว่าสายยางท่อน้ำมันอาจจะแตกลายงาได้ ซึ่งถ้าแตกลายงาเราอาจจะมองยากหน่อย  ช่างทั่วไปอาจจะต้องใช้pressure อัดถึงจะเจอรอยรั่ว    หรือไม่ก็จุกระบายน้ำหม้อน้ำบิดไว้สนิทดีหรือไม่         เรื่องสตาร์ทแล้วมีน้ำออก   แสดงว่ารถมีการเผาไหม้ที่ดีอยู่ครับ  เพราะของผมก็มีน้ำออกเหมือนกัน  ประมาณว่ามันพ่นน้ำเป็นเม็ดๆๆออกมา  แต่ไม่นานก็หมด   ส่วนมากจะมีตอนที่เราสตาร์ทรถใหม่ๆ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host