"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ถอยหลังแล้วรถสั่น

ผมใช้รถ city zx ปี 06 ไมล์ 155000 ขับน้อยมาก เติม โซฮอล์ 91
อาการคือหลังจากใส่เกียร์ถอยหลัง เหยียบคันเร่งเพื่อจะถอยได้สักพัก
รู้สึกได้ว่าเครื่องยนต์สั่น
ยิ่งกรอบป้ายทะเบียน สั่น เสียงดังชัดเจน
แต่เป็นพักๆ ไม่ตลอดของการถอยรถนะครับ
หรือยิ่งช่วงคอมแอร์ตัดทำงาน

เข้าศูนย์เช็คระยะ บอกอาการ จนท เค้าบอกต้องจอดรถไว้ 3 วัน
ซึ่งไม่สะดวกครับ

อาการแบบนี้เกิดจากอะไร
หรือ มีอู่ แนะนำ มั้ยครับ
บ้านอยู่ แถวสี่แยกบางนา
ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เช็คที่ Fly Wheel ได้เลยครับ เปลี่ยนประมาณ 5-6 พัน (แล้วแต่อู่ แล้วแต่จะเปลี่ยนอะไหล่ส่วนต่อพ่วงอื่น ๆ ด้วยหรือไม่)

ใช้ไปเรื่อย ๆ อาการจะยิ่งชัดเจน จะเป็นมากขึ้นจนรู้สึกได้เวลาเหยียบเบรคเข้าเกียร์ D
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เวลาขับอุ่นเครื่องบ้างเชท่อผมอะไรอะไรจะดีขึ้น fly wheel ผมก่เปลี่ยแต่อาการแบบนี้ไม่ค่อยเจอจะเจอเสียงดังแต๊กๆๆๆๆๆในเกียร์มากกว่าส่วนตัวนะคับ ผมว่าน่าจะยางแท่นเครื่องแท่นเกียร์ชัวครับเปลี่ยมาเงียบกริ๊บ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host