"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ไปเช็คประจุแบตเตอรี่ดูครับ  บางที่แบตมันอาจจะเสื่อมสภาพแล้วก็ได้  เคยเปลี่ยนแบตมาบ้างหรือยัง
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ไดสตาร์ทนั้นเสียหรือไม่เสีย  ให้สังเกตุเสียงตอนสาร์ท ถ้ามันมีเสียงแช็กๆๆๆ ยาวๆ  ก็แสดงว่าปกติ     แต่ถ้ามันมีเสียงแค่แช็กเดียว  แสดงว่าไดสตาร์ทแปลงถ่านหมดแล้ว  ซึ่งสามารถไปหาร้านไดนาโมเปลี่ยนเฉพาะแปลงถ่านได้ครับ  ราคาผมไม่แน่ใจลองสอบถามร้านไดนาโมดู  ถ้าหากผ่านและเห็นป้ายไดนาโม    สอบถามนิดนึงครับ รถที่ใช้มีติดพวกสัญญานกันขโมยไว้ด้วยไหม  เพราะพวกสัญญาณกันขโมยบางทีมันรวนก็จะทำให้รถสตาร์ทไม่ติด  หรือติดยากได้เช่นกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host