"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

city ปี 08 สตาร์ทไม่คิดหลังจากขับแล้วจอด

city ปี 08 สตาร์ทไม่คิดหลังจากขับแล้วจอด
คืดมันเป็นแบบนี้ ตอนสตาร์ทครั้งแรกไม่มีปัญหาเลยครับ ไม่ว่าตอนเช้าตอนเย็น แต่ขอเป็นครั้งแรก
จากข้ามคืนหรือ พึ่งมาใช้รถ ปกคิ แต่ถ้าขับไปสักพักแล้วจอด
ทีนี้สตาร์ทไม่ติดล่ะ ต้องดึงกุญแจออกมาแล้วบิด 2-3 รอบ ถึงจะติด

ไม่ทราบว่าใครเป็นบ้างครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมก็เป็นนะ บิดแล้วไม่สตาร์ท มากสุดเจอ 4 ครั้ง ผมไม่ได้จับว่ารูปแบบมันเป็นช่วงไหนชัวร์ๆ แต่ไม่ได้เป็นบ่อยครับ เป็นเฉพาะตอนที่เรารีบ 555+ คือถ้ารีบมากๆแล้วเจอนี่มีหงุดหงิด ผมเลยใช้วิธีเสียบกุญแจแล้วรอเสียง ติ๊ด ให้มันดังให้หยุดครบก่อน แล้วซักแป๊บค่อยบิดช่วยได้เยอะ เคยได้ยินว่าเป็นกันหลายคน สงสัยจะชินกันนะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

มันต้องถึงจังหวะนิดหนึ่งครับอย่ารีบไฟไปเลี้ยงระบบยังไม่พอ...

ไปเช็คประจุแบตเตอรี่ดูครับ  บางที่แบตมันอาจจะเสื่อมสภาพแล้วก็ได้  เคยเปลี่ยนแบตมาบ้างหรือยัง

แบตเปลี่ยนแล้วครับ แต่ไม่หาย
ไม่ทรายว่า มอเตอร์สตาร์ท ราคาเท่าไหร่ครับ
สามารถเอาตัวเดิมไปเปลี่ยนถ่ายได้หรือเปล่าใครทราบบ้าง

ไดสตาร์ทนั้นเสียหรือไม่เสีย  ให้สังเกตุเสียงตอนสาร์ท ถ้ามันมีเสียงแช็กๆๆๆ ยาวๆ  ก็แสดงว่าปกติ     แต่ถ้ามันมีเสียงแค่แช็กเดียว  แสดงว่าไดสตาร์ทแปลงถ่านหมดแล้ว  ซึ่งสามารถไปหาร้านไดนาโมเปลี่ยนเฉพาะแปลงถ่านได้ครับ  ราคาผมไม่แน่ใจลองสอบถามร้านไดนาโมดู  ถ้าหากผ่านและเห็นป้ายไดนาโม    สอบถามนิดนึงครับ รถที่ใช้มีติดพวกสัญญานกันขโมยไว้ด้วยไหม  เพราะพวกสัญญาณกันขโมยบางทีมันรวนก็จะทำให้รถสตาร์ทไม่ติด  หรือติดยากได้เช่นกัน

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host