"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ผมเอารถเข้าศูนย์ฯเช๊คระยะตามรอบปกติ เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ เปลี่ยนหัวเทียน 8 หัว(เยอะเหลือเกิน) พร้อมแจ้งว่าสวิตซ์กระจกกดจากฝั่งผู้ขับ 2 ปุ่มด้านหลัง กดแล้วกระจกไม่ขึ้นหรือลง ใช้การไม่ได้ ช่างศูนย์ฯตรวจเช๊คบอกว่าเสีย เปลี่ยนใหม่ประมาณ 1600 กว่าบาท  แต่ผมแจ้งว่ายังไม่เปลี่ยน ตรวจเช๊คระยะเสร็จแล้วขับรถออกจากศูนย์ฯแวะซื้อ Sonax จำนวน 1 กระป๋อง(ได้ความรู้จากพี่ๆๆในบอร์ดแห่งนี้) จัดการถอดตรงสวิตซ์กระจกออก สังเกตุจะมีเศษฝุ่น ขี้เกลืออะไรมาณนี้ครับ แล้วใช้ Sonax ฉีดไล่ความสกปรกออก ประกอบคืนสภาพเดิม ลองกดปุ่มสวิตซ์กระจกดูปรากฎว่าสวิชต์กระจกใช้งานได้ดี ไม่ได้เสียเหมือนที่ศูนย์แจ้งเลยครับ ต้องขอขอบคุณพี่ๆๆในบอร์ดแห่งนี้ที่แนะนำ มีประโยชน์มากครับ ลองทำดูไม่ยากอย่างที่คิดครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host