"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ถ้าคุณมีวิธีแก้ง่วงที่คิดว่าแปลกแหวกและเด็ด โปรดเข้ามาแชร์กันด่วน!

หวัดดีคับ คือผมกำลัง… ง่วงงงงงงง ตัวเท่าโลกเลยค้าบบบ เลยอยากรู้ว่านอกจากดื่มกาแฟแล้ว เพื่อนมีวิธีอย่างไรให้หายง่วงกันบ้าง โปรดเมตตามาแชร์กันหน่อยนะ จุ๊บุ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบคุณbear222นะคะ
สำหรับผิงแล้ว สามคำเท่านั้นค่ะ กัว! รา! น่า!

เคล็ดลับนี้ได้มาแต่เจ้าคุณแม่ของผิงเองค่ะ นางเป็นเจ้าแม่สมุนไพร ทั้งไทยจีนฝรั่ง คือตอนวัยรุ่นตอนต้นผิงเป็นหอบหืดค่ะ กินยาหลายสำนักเลย แต่มีตัวนึงที่ดีมากกินแล้วดีขึ้นคือ กัวราน่า เป็นสมุนไพรจากทางอเมริกาใต้ที่คุณแม่หามาให้และที่เด็ดคือ มันใช้แทนคาเฟอีนในกาแฟได้ เรียกว่าเป็นคาเฟอีนจากธรรมชาติจะดีกว่า ไม่อันตราย อยากให้คุณลองทานดูแล้วจะรู้ว่ามันสดชื่นมาก ไม่ง่วง แบบปรึ๊ง! เฟรชเลย สมัยก่อนยังมีขายไม่มากอาจเพราะยังไม่ได้นำเข้ามั้ง แต่ตอนนี้หาได้ง่ายมาก เช่น เครื่องดื่มเรดดี้พลัส (ขวดเขียว)หรือ ขวดฟ้าออกใหม่เรดดี้มิกซ์ อันนี้ผสมน้ำมะนาวด้วย หวังว่าความคิดเห็นผิงจะแปลกแหวกและเด็ด พอนะคะ 555
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host