"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เข้ามาช้าไปแฮะ ผมเคลม 2 บานแล้ว เข้าร้านกระจกตลอดครับ
บานแรก city 03 ฟิล์ม hi-kool เปลี่ยนกระจกแล้วขอเปลี่ยนฟิล์มเป็น llumar (นิรภัย) เพิ่ม 2000
บานที่ 2 city 2012 mc ฟิล์ม lamina เปลี่ยนกระจกแล้วขอเปลี่ยนฟิล์มเป็น Hi-Kool (นิรภัย) เพิ่ม 2800 ส่วนต่างตรงนี้แล้วแต่ร้านครับ ร้านบอกว่าจะได้ค่าฟิล์มจากประกันประมาณ 1200 - 1500 แล้วแต่ยี่ห้อฟิล์มที่เราติดไว้ ฉนั้นฟิล์มตัวที่เราเลือกร้านเค้าติดอยู่เท่าไหร่ เค้าก็จะหักตามที่ประกันให้ครับ แล้วก็ต่อรองเอา ยังไงร้านก็ได้ 2 เด้งอยู่แล้ว เค้าชอบนะแบบนี้ ติดง่ายกว่าด้วย แต่กับศูนย์อันนี้เค้าหักแหลก เพราะเค้าได้น้อยกว่าที่ควรจะเป็น จิงๆเค้าก็เอาร้านนอกมาติดฟิล์มนี่หละครับ เค้าก็เลยคิดราคายังไงก็ได้ ให้มันได้กำไรไว้ก่อน แยกติดฟิล์มยังไงก็ไม่คุ้มครับ ที่คุ้มที่สุดคือฟิล์มรุ่นเดิม เพราะเราไม่เสียอะไรซักบาท
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host