"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เป็นประสบการณ์ ติดแก็ส ลักษณะร้านจะมีหลายแบบ แต่ละร้านจะมีหลายยี้ห้อ แนะนำ ถ้าไม่ติดศูนย์ใหญ่ ก็ให้เป็นร้านใหญ่ครับอย่าไปติดร้านประเภทเช่าตึกเล็กๆเนื่องจากบางทีอุปกรณ์ที่ไม่ควบคุมได้ทั้งหมด และที่สำคัญ ช่างมักจะมาเช่าร้านรับทำเองมีลูกหน้อง1-2 คน แต่ใช้อุปกรณ์มาตฐาน ซึ่งตรงนี้ การติดขึ้นอยู่กับประสบการณืล้วนๆครับและที่สำคัญช่วงต้องเก็บงานดีครับวางสายเป็นระเบียน สิ่งที่กล่าวมาเจอกับตัวเองครับ ติดไม่มาตฐาน จูนไม่มีประสบการณ์แก้10 ครังไม่จบ อ้างโน่นนี้ สรุป หาร้านแก้ครับ ช่างร้านใหม่ดูบอก การติดตั้งไม่มาตฐาน จูนแซทระบบไม่โอเค แต่อุปกรณ์มาตฐาน แก้ไขใหม่ โดยการต่อสายใหม่ เจาะใหม่ จูนแบบวิ่งจูน อาการทั้งหมดหายครับแต่ที่สำคัญ แก้และจูนครั้งเดียวจบเลย โดยปรกติการจูนจะต้อง 1-2 ครัง ยี้ห้อแก็สติดได้หลายยี้ห้อครับ แพงสุดผมว่า en   ver  ส่วนผมติด AG ครับ แนะนำร้าน แต่ไม่มีส่วนได้+เสียนะครับ เพราะไปร้านนี้เพียงครั้งเดียว  เข้า อากู๋ พิมท์ G-- BOY ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

อยู่ที่ฝีมือช่างครับ ติดตั้ง/จูน ไม่ได้อยู่ที่ อปก.
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host