"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

แนะนำที่ติดแก๊สทีค่ะ

สวัสดีค่ะ รบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ แนะนำสถานที่ติดแก๊สให้ทีค่ะ อยากได้ที่ที่จบทีเดียว งานดี เรียบร้อย กะว่าจะติดของเวอร์ซุส พี่ๆเพื่อนๆ ติดของที่ไหนกันค่ะ และรุ่นไหน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สวัสดีค่ะ รบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ แนะนำสถานที่ติดแก๊สให้ท ...
ple9495 โพสต์เมื่อ 20/8/2014 09:35

ถ้าของเวอร์ซุส ก็ไปสาขาใกล้บ้านได้เลยครับ เค้ารับประกันการติดตั้งและอุปกรณ์เหมือนกันทุกสาขาคราบ
หรือถ้ามีเวลา ก็ไป สนง.ใหญ่ก็ได้ครับ ติดต่อคุณสุชาติ 088 003 4484 บอกพี่เบ็น ประธาน cityclub แนะนำมา
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

เป็นประสบการณ์ ติดแก็ส ลักษณะร้านจะมีหลายแบบ แต่ละร้านจะมีหลายยี้ห้อ แนะนำ ถ้าไม่ติดศูนย์ใหญ่ ก็ให้เป็นร้านใหญ่ครับอย่าไปติดร้านประเภทเช่าตึกเล็กๆเนื่องจากบางทีอุปกรณ์ที่ไม่ควบคุมได้ทั้งหมด และที่สำคัญ ช่างมักจะมาเช่าร้านรับทำเองมีลูกหน้อง1-2 คน แต่ใช้อุปกรณ์มาตฐาน ซึ่งตรงนี้ การติดขึ้นอยู่กับประสบการณืล้วนๆครับและที่สำคัญช่วงต้องเก็บงานดีครับวางสายเป็นระเบียน สิ่งที่กล่าวมาเจอกับตัวเองครับ ติดไม่มาตฐาน จูนไม่มีประสบการณ์แก้10 ครังไม่จบ อ้างโน่นนี้ สรุป หาร้านแก้ครับ ช่างร้านใหม่ดูบอก การติดตั้งไม่มาตฐาน จูนแซทระบบไม่โอเค แต่อุปกรณ์มาตฐาน แก้ไขใหม่ โดยการต่อสายใหม่ เจาะใหม่ จูนแบบวิ่งจูน อาการทั้งหมดหายครับแต่ที่สำคัญ แก้และจูนครั้งเดียวจบเลย โดยปรกติการจูนจะต้อง 1-2 ครัง ยี้ห้อแก็สติดได้หลายยี้ห้อครับ แพงสุดผมว่า en   ver  ส่วนผมติด AG ครับ แนะนำร้าน แต่ไม่มีส่วนได้+เสียนะครับ เพราะไปร้านนี้เพียงครั้งเดียว  เข้า อากู๋ พิมท์ G-- BOY ครับ

http://www.hondacityclub.com/boa ... id=119733&extra
ไปงานนี้อาจได้ติดแก๊สฟรี

แล้วเอ็นนาจี อ่ะค่ะดีไหม เห็นบ้างคนไม่แนะนำติดเวอร์ซุส เพราะมีปัญหาบ่อย เลยไม่มันใจว่าจะติดอะไรดี

เวอร์ซุสอีกเสียง

อยู่ที่ฝีมือช่างครับ ติดตั้ง/จูน ไม่ได้อยู่ที่ อปก.

ถ้า เอ็นนาจี หาที่ใกล้บ้านตามนี้ครับ http://www.energy-reform.com/con ... ;catid=51

มีสองบริษัทที่เค้าใช้กัน(เอาที่ดังๆนะครับ) เวอซุส กับ เอ็นนีจี
ส่วนของผมติด เอ็นนีจีครับ ติดตั้งแต่ มกรา57 จนถึงปัจจุบัน  
อันไหนดีหรือไม่ดี  แล้วแต่ช่างที่ติดครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host