"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

อาการเลี้ยวมีปัญหา

มีอาการล้อหน้าสะบัด กระตุก เวลารถออกตัวหมุนพวงมาลัยเลี้ยวสุด(วิ่งช้าๆ) เป็นข้างซ้ายข้างเดียว

หมุนพวงมาลัยซ้ายสุด แล้วเริ่มออกตัวเลี้ยว  ล้อเหมือนจะสะดุด ไถลๆ  เหมือนล้อเหยียบหินแล้วลื่นๆไถลนิดๆ  ไม่เคลื่อนตัวเลี้ยวเหมือนปกติ
เป็นเฉพาะตอนเลี้ยวซ้ายสุด ลองออกตัววิ่งช้าๆวนเป็นวงกลม  ก็จะมีอาการสะบัด สะดุด  เป็นบางจังหวะ   เกิดจากสาเหตุใดครับ รบกวนด้วยน่ะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เบื้องต้นไปสังเกตุหน้ายางก่อน ว่ากินข้างซ้ายหรือขวาหรือไม่   หรือไม่ก็ไปเซ็คช่วงล่างพวกเพลาว่างอไหม เอาโดยรวมเลยแล้วกันว่าไปไล่เซ็คช่วงล่าง ทั้งหมด
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบคุนครับคุณFAST7478 ได้ไปเช็คช่วงล่างให้ช่างดูแล้วปรากฎว่าเป็นที่ยางเบ้าโช๊คเสียคับทำการเปลี่ยนไปแล้วอาการดังกล่าวก็หายคับ

ค่าเสียหายเท่าไหร่คับ เป็นเหมือนกันเลย อาการนี้
YNWA

ค่าเสียหายพันนิดๆครับ เปลี่ยยางเบ้าโช๊คคู่หน้าครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host