"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
TunerConcept ผมใส่กับ Brio 5 ของแฟน ผมว่ามันออกแนวนุ่ม กระชับ ไม่กระด้าง
มันจะออกแนวนุ่มๆหนึบๆ กระฉับๆ แบบรถมีราคาอ่ะครับ
แต่มันไม่ตอบโจทย์ผมกะแฟนสักเท่าไหร่ เพราะอยากได้ที่มันออกแนวแข็งๆ
เพราะผมกับแฟนขับเร็วกันทั้งคู่ เลยไม่ค่อยปลื้มสักเท่าไหร่ รู้งี้จัดพวก Silver ดีกว่า น่าจะขับมันส์กว่า
TunerConcept เหมาะกับรถบ้านๆเลยคับ ที่อยากโหลดเตี้ยได้ดั่งใจ แต่ไม่อยากได้แข็ง
ผมว่าคุ้มกับราคามันนะ อ๋อ City 03-ZX ราคา 24,500 นะคับ เท่าที่ได้คุยกับคุณแฟรงค์
เหมือนว่าแปลงนิดหน่อยจาก Jazz GE มาใส่ครับ
ส่วน City03 ผม ตอนนี้ใส่ Monroe Reflex+H&R ผมว่ามันดีกว่าเดิมเยอะล่ะครับ
กระฉับ แต่ยังมีโคลงนิดหน่อย ผมว่ามันคุ้มมากนะกับราคาขนาดนี้นะครับ
ปล.อยากหาวิธีแก้รถโคลงกับเวลาเข้าโค้งและท้ายเหมือนออกอ่ะครับ ไม่รู้จะแก้ยังไงดีครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถ้ายังงั้น ราคาที่ถูกกว่านี้ผมก็ไม่ทราบแล้วล่ะครับ
เพราะที่เช็คๆมาของใหม่ Tunerconcept นี่เรียกว่าถูกแล้วครับ
ไม่เช่นนั้น หันไปคบ Monroe Reflex กับ สปริง Tein H&R Tanabe พวกนั้นแล้วล่ะครับ
หรือสนใจ Tein Type Wagon ไหมคับ ผมขายต่อให้ สนใจ PM มาละกันครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host