"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

----- ช่วยด้วยครับ -----

city 04
เหยียบเบรคมีเสียงดังจี้ดๆ อี้ดๆ ที่ด้านหน้า ทั้ง2ฝั้งอะครับ

ช่วยตอบที
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

city 04
เหยียบเบรคมีเสียงดังจี้ดๆ อี้ดๆ ที่ด้านหน้า ทั้ ...
GigoLO โพสต์เมื่อ 25/2/2014 13:15

เสียงเตือนผ้าเบรคหมดป่าวครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เสียงเตือนผ้าเบรคหมดป่าวครับ
benz โพสต์เมื่อ 25/2/2014 14:32

หรอครับ ว่าแต่ผ้าเบรคหน้า นี้ใช้ได้กี่โล อ่ะครับ

หรอครับ ว่าแต่ผ้าเบรคหน้า นี้ใช้ได้กี่โล อ่ะครับ ...
GigoLO โพสต์เมื่อ 26/2/2014 10:11

มาตราฐาน ของคนขับแต่ละคนไม่เท่ากันอะครับ  ทั่วไปก็ประมาณ 2 ปี

ผ้าเบรคหมดแน่นอน ปล่อยไว้นานจานเบรคเสียด้วยนะ
HCC....Thonburi Zone   No.10

มาตราฐาน ของคนขับแต่ละคนไม่เท่ากันอะครับ  ทั่วไป ...
benz โพสต์เมื่อ 26/2/2014 14:45

อ๋อ ครับผม

ผ้าเบรคหมดแน่นอน ปล่อยไว้นานจานเบรคเสียด้วยนะ ...
sirapob โพสต์เมื่อ 26/2/2014 15:48

แย่เลย เสียตังอีกละ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6/3/2014 11:52 โดย GigoLO

เปลี่ยนผ้าเบรกแล้ว
พบว่ากระบอกดิสเบรก ที่เป็น ทรงกลมๆ คล้ายจอกเหล้า
สนิมกินโดยรอบด้านนอก รวมถึงตัวเบ้าที่เป็นคาริปเปอร์ก็เป็นสนิม สากๆ เกิดจากยางรองกระบอกดิสเบรกขาด
ช่างเปลี่ยนให้ไหม่แล้วแต่ ตัวกระบอก เป็นของcivicปีอะไรไม่แน่ใจมันใส่กันได้ เปลี่ยนให้
ตัวยาง ที่อยู่ระหว่าง กระบอกกับเบ้าคาริปเปอร์ เปลี่ยนของแจ๊สให้ (สังเกตุ โดยตาเปล่าไม่เหมือนกันแต่ใส่กันได้)

ผลออกมา เวลาเบรกมีเสียงเอียดๆๆ ตอนเหยียบแบบเบาๆ
เอาไปให้ช่างทีี่เปลี่ยนให้ดู บอกหาสาเหตุไม่ได้ให้ใช้ไปก่อน (น้ำมันเบรกไม่รั่ว)

แนะนำอู่ดีดีแถวลำลูกกา สายไหม ให้หน่อยครับ
ตอนนี้กลัวต้องค่อยดูรอยน้ำมันเบรกว่ารั่วหรือป่าว อยู่ ตลอดเวลาเลย

s.u.c. งัยคับบ

s.u.c. งัยคับบ
bankysos โพสต์เมื่อ 6/3/2014 12:01

มีที่อื่นอีกไหมครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host