"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

CityZ ปี 2000 เทิร์นรถ Eco Car ได้เท่าไรคะ กำลังชั่งใจ สู้ City เราไม่ได้เลยอ่ะ

ขับรถคันนี้มาหลายปีซื้อมือสองต่อจากคนรู้จัก เจ้าของเก่าเค้าเข้าศูนย์ตลอด เราก็เข้าศูนย์ตลอดตามระยะ ยกเว้นช่วงล่างมีร้านประจำ รู้สึกว่าเป็นรถที่ขับดีไม่เปลืองน้ำมัน เราขับรถไม่เร็วด้วยมั๊งคะ ติว่าค่าแรงศูนย์แพงเวอร์ แต่อยากใช้นานๆเลยยอมเสีย อีกไม่เท่าไรคงได้เวลาโอเวอร์ฮอลล์เกียร์แล้วมั๊ง

ถ้าเทิร์นราคาจะอยู่ที่เท่าไรคะ

เห็นรถใหม่ Eco Car ออกมาเยอะ ราคาไม่แพงมากเท่าไร รู้สึกเสียดายเงินกลัวว่าสิ่งที่ได้มาจะสู้คันนนี้ไม่ได้ เรื่องการประกอบและวัสดุภายใน และเห็นมีปัญหากันก็เยอะ

ตัดสินใจไม่ถูกว่าจะซื้อใหม่ดีมั๊ยเลยมาถามสมาชิกดูค่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6/2/2014 20:34 โดย sirapob

ผมว่าขับคันเก่าต่อไปเถอะ ถ้ารถไม่มีปัญหาอะไร  ราคารุ่นนี้คงตกมากๆเพราะตัวนี้เป็นgen1. ตอนนี้cityออกgen4มาแล้วด้วย
อู่ซ่อมฮอนด้าข้างนอกก็เยอะ พวกecocar วัสดุเกรดต่ำมาก ผมเห็นฝาครอบล้อของมิราจพลาสติกคนละเนื้อกับcity
แต่ข้อเสียของcity gen1 อะไหล่ทั้งมือหนึ่ง มือสองราคาค่อนข้างสูง
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
HCC....Thonburi Zone   No.10

ขับรถคันนี้มาหลายปีซื้อมือสองต่อจากคนรู้จัก เจ้าขอ ...
intoxicated โพสต์เมื่อ 6/2/2014 19:26

PM ด้วยคับ

ตอบกลับ 2# sirapob

เคยจะไปเข้า Honda ข้างนอกแห่งหนึ่งใกล้บ้าน ถามราคาก่อน....ก็ไม่ได้ถูกกว่า 0 เท่าไร ในส่วนของค่าแรง
อะไหล่ก็ไม่ได้ใช้ของ Honda เป็นยี่ห้ออื่นซึ่งเจ้าของ(รึเปล่าไม่ทราบ) บอกว่าดีกว่าของ 0 เลยตัดสินใจเข้า 0 ทุกครั้งเลยค่ะ

ราคาอะไหล่ไม่แพงนะครับ ซ่อมง่ายไม่จุกจิกครับ ถ้าเก็บตามอายุอะไหล่แล้วก็ใช้ยาวๆได้อีกนานครับ

55555 กลับมาดูกระทู้เดิมที่ตั้งไว้ ป่านนี้ยังใช้รถคันนี้อยู่เลยค่ะ
ที่เข้ามาเพราะเกิดกิเลสอยากได้รถใหม่อีกแล้ว
กระทู้นี้ตั้งมา 2 ปีแล้วเหรอเนี่ย
เรายังใช้รถคันเดิมอยู่เลย
เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาแวะไปดูรถแบบผ่านๆ 3 ยี่ห้อ
ถามๆแล้วก็ดูแล้วก็ออกมา นั่งคิดสารตะ
เป็นหนี้เพิ่มนี่คิดหนักมาก เมื่อวานเซลล์โทรมาแจ้งราคารถเก่า รับไม่ได้อย่างแรง
แต่บอกรถเราสวย ไม่เคยเห็นรถ 16 ปีสภาพนี้
คือรถเราไม่เคยชนหนักมีจุ๊บเค้าเค้ามาจุ๊บบ้าง เล็กน้อย มอไซค์เฉียว
ก็เป็นรอยนะ แต่ไม่เคยเข้าอู่ทำสีเลย บางๆเดิมๆอ่ะ สีโดยรวมดีอยู่เลยไม่ทำ
รถเรายังวิ่งได้ ขับดี ประหยัดน้ำมัน
ซื้อรถใหม่ต้องเป็นหนี้อีก 5 แสน+
วัสดุอุปกรณ์ สู้รถเราไม่ได้ รถเรายังประหยัดน้ำมัน
ใช่...ตอนแรกคันนี้ก็ขี้นขื่อว่ารถกระป๋อง แต่ก็ยังดีกว่ารถกระป๋องในวันนี้

ใช้ต่อไปเรื่อยๆ คงใกล้โอเวอร์ฮอลล์เกียร์เต็มแก่แล้ว วิ่งมา 23XXXX แล้วนี่นา

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host