"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เรื่องระเบิด ต้องยกให้ NGV ครับ หลายปีก่อนมีรถเมล์ระเบิดแถวสมุทรปราการ มีแต่แรงอัด ไม่มีไฟ แต่เละไม่เหลือ หลายปีก่อนโน้นก็มี LPG ระเบิดแถวเพชรบุรี แรงอัดไม่เท่าไหร่ แต่ไฟท่วมทุ่งเลยคับ น่ากลัวนะ แต่นั่นอดีตคับ
ปัจจุบันเทคโนโลยีดีขึ้นมากครับ ระบบป้องกันก็ดีขึ้นกว่าเดิมมาก เลือกใช้ยี่ห้อที่ติดหูหน่อย แล้วก็เลือกร้านติดตั้งที่มีชื่อเสียงหน่อย หมั่นตรวจสอบบ่อยๆ ก็ไม่มีปัญหาแล้วหละครับ อย่าไปใช้ระบบดูดนะคับ ติดราคาแพงหน่อย แต่ก็มีระบบการป้องกันที่ดีกว่า ถ้าไม่ประมาท ไม่มีอันตรายคับ น่ากลัวรถข้างๆเรามากกว่า เพราะเราไม่รู้เค้าติดตั้งมาดีป่าว รถติดแกสเป็นแสนคันคับ รถเราเราดูแลดี ไม่น่ากลัวหรอกคับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host