"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เป็นธรรมดาอยู่แล้วครับ  subbox แบบนี้  ผลิตมาสำหรับรถแฮชแบค หรือรถจำพวกเปิดโล่งถึงกัน
ถ้ามาใส่ท้ายเก๋งเสียงจะผ่านมาได้ไม่หมดครับ ทำให้เสียงบวมๆ
ถ้าไม่รื้อเบาะหลังออก  ไม่ว่าจะวางมุมไหนยังไงก็เหลวครับ มีคนโดนกันมาเยอะแล้ว

ถึงต้องมี Bassbox มารองรับตรงส่วนนี้ครับ     รถเก๋งต้องติด Bassbox  ไว้ใต้เบาะ หรือไม่ก็ใต้เท้า
เป็นทางเลือกที่ดีที่สุดแล้วถ้าไม่คิดตีตู้ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ  l2ayhachi
ตอนนี้ผมมึนตึ๊บเลยครับ เมื่อวานเลยเจา ...
tourcom โพสต์เมื่อ 3/12/2013 08:46

ผมก็เคยโดนหลอกซื้อตู้ซับมาเหมือนกันครับ  ต้องขอบอกให้ทำใจไว้เลย  ถ้าไม่ถอดเบาะออก
ยังไงเสียงก็ไม่มาเต็มครับ  (โชคดีว่าผมพับเบาะหลังได้  เลยไม่ต้องรื้อให้ยุ่งยาก)

ถ้าอยากได้เสียงมาเต็มๆ  ต้องไม่มีอะไรมาขวางรัศมีของตู้ซับ
แค่ผ้ากรุท้ายเก๋งกับฟองน้ำเบาะหลังมันก็ดูดเสียงไปหลายแล้วครับ

ต่อให้เจาะรู   เสียงมันก็บวมๆอยู่ดีครับ   แรงซับกระแทกมาไม่ถึงตัวด้วยซ้ำ
ยังไงก็ต้องถอดเบาะสถานเดียวครับ

แต่ปัจจุบันผมตัดปัญหา  ใส่ bassbox ใต้เบาะคนนั่งข้าง
เสียงดีกว่าวางตู้สำเร็จไว้ข้างหลังเยอะครับ  ตอนนี้เลยใส่ bassbox 2 ตัวคู่หน้าเลย
เสียงเป็นที่น่าพอใจเป็นอย่างยิ่งครับ    ถ้าเปิดกระจกเปิดเพลงโชว์ได้สบายๆครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host