"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
PTT เพอร์ฟอร์มา ซูเปอร์ ซินเธติค SAE 0W-30 แถมบัตรน้ำมัน 500
ตัวนี้ ZXท่านใดเคยใช้บ้างครับ แชร์หน่อย กำลังจะเปลี่ยนพอดี
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 21# mic
ถ้าจะใช้ของปตท. เพราะราคาถูก ยอมเพิ่มเงินอีกนิด ใช้ของดี ดีกว่านะครับ สำหรับผมแล้ว ปตท.เป็นตัวเลือกสุดท้ายครับ เคยลองแล้วผิดหวัง เปลี่ยนตอนแรก ก็ลื่นดี ซัก 3000 โล ไปแล้ว มีอาการอืด ออกให้เห็นครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

วันนี้ไปปั๊ม ปตท.เบอร์30 ไม่มี ก็เลยไปอู่ มีวาโวลีนกึ่งสังเคราะห์ เบอร์ 40 ราคา 1250 บาท ก็เลยเปลี่ยนตัวนี้ไป
ว่าจะเอาสังเคราะห์100% ตังค์ไม่พอ ตอนแรกก็ดูในเวปฯแล้ว สังเคราะห์ 100%ราคาไม่เกิน1500 แต่พอไปดูที่ร้านแล้วราคาห่างกันมาก ขายที่ 2350 เลยงง.....เสียอารม

[quote]วันนี้ไปปั๊ม ปตท.เบอร์30 ไม่มี ก็เลยไปอู่ มีวาโวลีนกึ ...
mic โพสต์เมื่อ 28/11/2013 19:08 [/quote

ซื้อร้านอะไหล่ หรือร้านขายน้ำมันเครื่องครับ ผมซื้อวาโวลีน กึ่งสังเคราะห์ 790 สังเคราะห์แท้ 100% 1400 ครับ

ผมใช้ Mobil1 สังเคราะห์แท้กระป๋องทองครับ

เวลลอย วีลูป 1  1600 4ลิตร  สังเครห 100*/*

แสดงว่า"อู่"ขูดรีดนี่เอง
ต่อไปไม่เอาแล้ว ซื้อไปเองดีกว่า

mobil1 นี้ตัวไหนค่ะ
โมบิล 1 0W-40
โมบิล 1 5W-30
โมบิล 1 5W-50

ถ้าเงินเหลือก็ใช้อันที่หนึ่งครับ
1.Mobil1 สังเคราะห์แท้กระป๋องทอง 0W-40
2.Mobil1 สังเคราะห์แท้กระป๋องเงิน 5W-30
3.Mobil1 สังเคราะห์แท้กระป๋องเงิน 5W-50

เมื่อก่่อนใช้ศูนย์ตลอด แต่หลังจากเข้าศูนย์รอนาน ก้อมาเปลี่ยนข้างนอก ใช้ปตท2รอบ เครื่องมีเสียงดัง เพื่อนที่ใช้เหมือนกันก็เป็น เลยกลับไปใช้ของศูนย์อีกครั้ง
แต่ตอนนี้ใช้วาโวลีนแม็กไลฟ์ป๋องแดงสรรพคุณสำหรับรถเกินแสนโล รอบแรกก้อแรงลื่นดี รอบสองรู้สึกเครื่องดังเขกด้วยเร่งไม่ขึ้น ตอนนี้เลยไม่รู้จะใช้ไรดี ช่วยแนำหน่อยได้มั้ยคะ อยากซื้อเปลี่ยนเอง แต่เจออาการเครื่องดังนี่รู้สึกกลัวเครื่องมีปัญหา city zx 08 idsi 150000 โล

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host