"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ซื้อCity Type Z ตัวvtec ปี2000 มือสองมา มีอาการแปลกๆ

1.ตอนขับเหมือนระยะฟรีของพวงมาลัยมันเยอะไปหน่อย
2.พวงมาลัยกินขวา
3.ตอนหักพวงมาลัยสุด มีเสียงดัง กึง
4.พวงมาลัยหนักแปลกๆ (เจ้าของเดิมเขาบอกว่าให้ช่างมาซ่อมเพาเวอร์แล้ว แต่ไม่รู้ว่าลักษณะของเพาเวอร์รถรุ่นนี้เป็นอย่างไร)
5.ลองกดดูโช๊ค มันเด้งแบบยวบๆ (ปกติเป็นแบบนี้หรือป่าวหนอ หรือต้องเด้งคืนตัวเร็ว)

อยากรบกวนพี่ๆครับ ว่าจะต้องเช็คอะไรเพิ่มเติมหรือไม่ ต้องเตรียมค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไร่
ต้องเข้าศูนย์ดีไหม หรืออู่นอกดี
รถปี2000 ครับ เขาวิ่งมาณ 99000 กิโลเมตร(ผู้สูงอายุใช้)
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เอิ๊บ!!! ลืมครับ
เขาต้องใช้น้ำมันเครื่องเบอร์อะไรครับ
แล้วน้ำมันเกียร์เห็นว่าต้องใช้ของศูนย์เท่านั้น
พอดีโทรถามที่ศูนย์คร่าวๆครับ เขาประเมินราคาเปลี่ยนของเหลวไว้ 6000 บาท
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host