"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

มือใหม่ติดแก๊สค่ะ

สวัสดีค่ะ เพิ่งได้สืบทอดน้องซิตี้จากคุณแม่มา แล้วอยากจะเอาไปติดแก๊สน่ะค่ะ
ลองหาข้อมูลดูแล้วเจอตั้งหลายยี่ห้อ ดูจนตาลาย เลยอยากถามว่ามันต่างกันยังไงหรอคะ
แต่ละยี่ห้อมันมีข้อดี ข้อเสียอะไร ยังไงอะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่าา
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

อืม...ผมไม่แน่ใจของยี่ห้ออื่นนะครับ แต่ผมใช้ versus อยู่ ชอบที่มีอู่เยอะ บริการดี ช่างมีใบรับรอง(ของอู่ที่ผมไปติดนะ) ตัวถังทนดีผมใช้มาปีกว่าแล้วยังไม่มีปัญหาครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมว่าอุปกรณ์แต่ละยี่ห้อ ก็อาจจะไม่ต่างกันหรอกครับ อยู่ที่อู่และช่างที่ติดว่าชำนาญไหม ผมว่าลองหาอู่แถวบ้านที่ไว้ใจได้ และช่างมีความชำนาญจะดีที่สุดครับ ตัวผมติดอู่แถวบ้าน ช่างติดของversus ให้ ก็ไม่มีปัญหานะ ยี่ห้อนี้อู่เยอะอยู่ และประกันนานกว่ายี่ห้ออื่นด้วย ลองดูครับ

City ผมติด Advanced - OBD ตัว TOPสุด  ของ ENERGY REFORM ใช้งานมา 3 ปี เหนือ ใต้ ไปมาหมด ใช้งานไม่เคยมีปัญหาเลยครับ เช็คระยะให้ตรงก็พอไม่ว่าจะยี้ห้อไหน เพื่อความปลอดภัยนะครับ

ผมติดแต่กับversus ครับ ที่ผ่านมาก็ไม่มีปัญหาอะไร ทนทานดีครับ ที่เหลือคือต้องไปศึกษาข้อมูลมาเยอะๆและหาอู่ที่มีช่างที่ติดแก๊สชำนาญๆครับ

ผมว่าแต่ละยี่ห้อก็คล้ายกันอยู่ครับ ส่วนใหญ่จะดูที่การติดตั้งว่าอู่ไหนดี ช่างมีประสบการณ์ ของผมติด versus อยู่ครับเพราะมีอู่เยอะ บริการหลังการขายดี ส่วนตัวถังผมว่าก็ทนดีนะใช้มานานยังไม่มีปัญหาเลยครับ

ผมว่าอุปกรณ์แต่ละยี่ห้อ ก็อาจจะไม่ต่างกันหรอกครับ อยู่ที่อู่และช่างที่ติดว่าชำนาญไหม ผมว่าลองหาอู่แถวบ้านที่ไว้ใจได้ และช่างมีความชำนาญจะดีที่สุดครับ ตัวผมติดอู่แถวบ้าน ช่างติดของversus ให้ ก็ไม่มีปัญหานะ ยี่ห้อนี้อู่เยอะอยู่ และประกันนานกว่ายี่ห้ออื่นด้วย ลองดูครับ

ใช่เลยครับ  เห็นด้วย   .....ของผม  ติดของ AG ใช้มาจะสองปีแล้ว ก้โอเคครับ

อุปกรณ์แต่ละยี่ห้อผมว่าก็ดีพอๆกันนะครับ ตอนนี้ผมใช้ Versus อยู่ เพิ่งไปติดมาเดือนที่แล้วครับ คุณภาพโอเคเลยครับตัวถังดูคงทนมาก

ผมเคยใช้แต่versusครับ ติดกับอู่แถวบ้าน ช่างชำนาญดี ไม่มีปัญหาเลยครับ ตัวถังก็ทนทานดีครับ ผมว่าลองศึกษารายละเอียดเกี่ยวกับแก๊สดูครับ ถ้าสนใจก็ลองหาอู่แถวบ้านดูครับ เจ้านี้อู่เยอะอยู่นะ

ขอบคุณทุกความเห็นเลยค่าา เห็นแนะนำของversusกันเยอะเลย ได้ยินจากคนที่รู้จักมาเยอะเหมือนกัน น่าสนใจมากค่ะ แต่ยังสงสัยอีกนิดคือการติดแก๊สพวกนี้มันปลอดภัยแค่ไหนอะคะ เครื่องเราจะมีปัญหามั้ย แล้วเค้าจะรับประกันอะไรยังไงบ้างอะคะ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host