"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

city sv/at ขับช่วง80~90รถสั่นมากๆจนรำคาญ

ตามหัวข้อกระทู้ครับ รถจะสั่นมากช่วง 80~90 กม. ครับ ทำให้รำคาญและขับอย่างไม่มีความสุข คนนั่งข้างรถขับก็ยังรู้สึกเวลารถสั่น
ก่อนหน้าที่จะเกิกเหตุการณ์อบบนี้เกิดจาก ผมได้ขับรถเบียดฟุตบาทจนยางระเบิด เลยไปเปลี่ยนยาง ช่างบอกรถวิ่งมาเยอะแล้ว( 15000 ) ช่างเลยแนะนำยางเก่า ดอกยางเท่าๆกัน ผมถามช่างบอกไม่มีปัญหาใช้ได้ ผมเลยโอเค
หลังจากนั้นแรกๆไม่ค่อยได้ออกจากเมืองเลยไม่ค่อยได้ขับเร็ว พอมีโอกาศได้ขับเร็วหน่อย อาการรถก็เริ่มสั่น จะสั่นเฉพาะช่วง80ถึง90 ก อาการเป็นเป็นหลายเดือนแล้ว.  จึงอยากสอบถามพี่ๆว่า
1. สาเหตุเกิดจากอะไร
2. แล้วจะเป็นอันตรายไหม
3. วิธีแก้ไขต้องทำอย่างไร ( ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ )
4. ถ้าผมจะรอเช็ค ที่เดียวตอนเข้าศูนย์เช็ค20000 กม. จะมีปัญหาอะไรไหม ( ไม่ชอบเข้าศูนย์บ่อย )

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอโทษที้ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้องนะครับพอดีผมตั้งกระทู้ในโทรศัพท์ ค่อนข้างจะไม่สะดวกเท่าไหร่
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host