"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ผมอยากติดแต่พ่อไม่ให้ติด ผมใช้รถมาประมาณ 1 ปี แล้วครับ ระยะ 12000 km
ผมรบเร้าขอพ่อติด แต่เค้าก็ยังจะยึดติดอยู่กับความคิดเดิมๆที่ว่า เดี๋ยวรถจะมีปัญหา เดี๋ยวราคาตก รถเค้าออกแบบมาให้ใช้กับน้ำมันเอาไปติดแก๊ส เดี๋ยวพังไว เดี๋ยวก็มีข่าวไฟไหม้รถคันนั้น คันนู้นที สาระพัดเหตุผล ผมก็ไม่ไหวค่อยไหวกับค่าน้ำมันในปัจจุบันเท่าไหร่ติดแกสประหยัดไปกว่าครึ่ง เค้าก็บอกว่า ให้จอดรถอยู่บ้าน แล้วนั่งรถเมย์ไปทำงานจะได้ไม่เปลือง ก็ค่าผ่อนรถ + ค่าน้ำมัน ต่อเดืแนก็ปาไป 12000 กว่าบาท

ใครมีคำพูดอะไรที่จะใช้กับพ่อผมได้ และโน้มน้าวใจพ่อผมให้ยอมให้เอารถไติดแก๊สด้วยบอกทีคับ ขอเด็ดๆ คับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host