"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สงสัยเรื่องการติดตั้งกล้องมองหลัง

ผมสนใจที่จะติดกล้องมองหลังแบบตรงรุ่นที่มีพลาสติกสีดำรูปครึ่งวงกลมหน่ะครับ เข้ากับ GPS(จีน) ที่มีอยู่แต่มีเรื่องสงสัยต่างๆ อยากจะรบกวนถามพี่ๆ ทีครับ
1. การเดินสายกล้องจากด้านนอกเข้าไปในฝากระโปรง  ไม่รู้ว่าต้องเดินผ่านรูไหนเห็นตามเว็บต่างโฆษณาว่าไม่ต้องเจาะตัวรถก็ติดตั้งได้เลยแต่ผมดูแล้วไม่เห็นมีรูไหนให้ลอดสายเข้าไปในฝากระโปรงได้เลย
2. แล้วการติดตั้งจะติดด้านซ้ายหรือขวาดีครับ แล้วมองมุมมันจะเหมือนกันไหม
3. แล้วสายไฟถอยที่ต่อเข้ากับกล้องสีอะไรครับ แล้วต่อเฉพาะสายบวกพอ  หรือต่อเข้ากับไฟถอยทั้งสองเส้นเลย  แล้วจำเป็นไหมที่จะต้องใส่ฟิวส์ที่สายบวก

รบกวนพวกพี่ๆทีครับ
น้องใหม่สุดๆ คร้าบ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host