"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ขอคำชี้แนะ...มือใหม่หัด Flush

city 2012 สีขาว
เล่ง Equip03 กับ TE37V ขอบ 15 อยากจัดแบบว่า......
1.หน้า 8 หลัง 9 จะเหมาะกับ นิวตี้ของเรามั้ยคับ รึว่าขนาดเท่าไรดี
2.อยากได้ขอบลึกๆ ล้นไม่เป็นไร(มันจะน่าเกียจป่าวถ้าล้นมากๆ)มียาง 195/55/15 เอาแบบว่า ดึงยางหลบชุ้มพอดี กะว่าจะโหลดสัก 1-2 นิ้ว ควรใช้ ET เท่าไรคับ
3.รถนั่งกับ 4 คน นานๆขนของที จะไหวไหมกับ Flush style
4.ใครมีรูปขอดูเป็นแนวทางทีคับ  
5.ช่วยผมเลือกลายทีคับ 2 แบบตามรูป
*******ขอบคุณล่วงหน้าคับ********
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/4/2013 09:05 โดย aekmo

ตอบกลับ 4# aekmo

จิงๆผมใส่ 17x7.5 อยู่คับ ยังไม่โหลด มีสเกิตส์ modulo ผมมองว่าส่วนตัว 17 มันกระด้าง เลยอยากมาจบที่ 15 (แม็กเดิมมีอยู่) ก็เลยหาแนวแต่งใหม่ๆดูคับ กะว่าจะจัด 15x8 ET+20-25 195/55/15 โหลดลงหน่อย(มีสเกิตส์ด้วย)จะพอเรียก Flush ได้รึป่าวคับ จิงๆชอบแนวนี้ ไม่ได้ก็ขอให้ใกล้เคียงพอ คับ

ก้อพอไหวครับ   จะมีปัญหาก้อตอนโหลด  โดนซุ้มล้อ  แน่ๆ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host