"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ขอคำชี้แนะ...มือใหม่หัด Flush

city 2012 สีขาว
เล่ง Equip03 กับ TE37V ขอบ 15 อยากจัดแบบว่า......
1.หน้า 8 หลัง 9 จะเหมาะกับ นิวตี้ของเรามั้ยคับ รึว่าขนาดเท่าไรดี
2.อยากได้ขอบลึกๆ ล้นไม่เป็นไร(มันจะน่าเกียจป่าวถ้าล้นมากๆ)มียาง 195/55/15 เอาแบบว่า ดึงยางหลบชุ้มพอดี กะว่าจะโหลดสัก 1-2 นิ้ว ควรใช้ ET เท่าไรคับ
3.รถนั่งกับ 4 คน นานๆขนของที จะไหวไหมกับ Flush style
4.ใครมีรูปขอดูเป็นแนวทางทีคับ  
5.ช่วยผมเลือกลายทีคับ 2 แบบตามรูป
*******ขอบคุณล่วงหน้าคับ********
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

Lenso Bsx ครับ 555

ชอบของไทยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

15 ทำ flush บอกตรงๆขับยากครับ  กองกะพื้นแน่ๆ  แล้วสเป็ดที่บอกมา  โหลดลงมา โดนซุ้มล้อชัวร์ครับ แนะนำให้ใส่ยาง นันกัง 185/45/15 ครับ  จะดึงสวย  แล้วหลบซุ้ม  ส่วนการโหลด  แนะนำให้เอาโช้คเดิม ไปทำสตรัทปรัเกลียว  จะเวิคร์กว่าครับ  แล้วดันซุ้มล้อออกมานิดหน่อย  หรือปรับแคมเบอร์ล้อหน้าให้แบะเพื่อให้ล้อมุดเข้ามาอยู่ในซุ้ม  ครับ

แนะนำให้ใส่ แม็ก 17 นิ้ว  จะจัดfitment ได้ง่ายและขับสบายกว่า 15 ครับ

รถผมครับ  เมื่อก่อนใส่ 15 ลาย RPF1  ขับไม่ไหวลำบาก  มาจบที่ BBS RS  17 กว้าง 8.5 หน้า-หลัง ใส่ยาง นันกัง 195/40/17 ครับ

ใส่หน้ากว้างล้อยื่นดึงแก้มได้...แต่อย่าโหลดอะไม่งั้นติดซุ้ม

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/4/2013 09:05 โดย aekmo

ตอบกลับ 4# aekmo

จิงๆผมใส่ 17x7.5 อยู่คับ ยังไม่โหลด มีสเกิตส์ modulo ผมมองว่าส่วนตัว 17 มันกระด้าง เลยอยากมาจบที่ 15 (แม็กเดิมมีอยู่) ก็เลยหาแนวแต่งใหม่ๆดูคับ กะว่าจะจัด 15x8 ET+20-25 195/55/15 โหลดลงหน่อย(มีสเกิตส์ด้วย)จะพอเรียก Flush ได้รึป่าวคับ จิงๆชอบแนวนี้ ไม่ได้ก็ขอให้ใกล้เคียงพอ คับ

ก้อพอไหวครับ   จะมีปัญหาก้อตอนโหลด  โดนซุ้มล้อ  แน่ๆ

ซุ้มไม่อมล้อ   ก็ไม่ใช่ฟลัชแล้วครับ  
แล้วฟลัชก็ไม่ได้ขึ้นอยู่กับสเกิร์ตด้วย  ไม่ต้องมีสเกิร์ตก็ฟลัชได้  ฟลัชเป็นชื่อเรียกแนวล้อมากกว่าครับ
อย่างเช่นจะแต่งเป็นแนว Racing flush  หรือ  Vip Flush ก็ได้
แล้วขอบ 15"  จะจัด Fitment ยากมากๆ ตามที่ท่าน Aekmo ว่า
ขอบ 15  อย่าว่าแต่มุดซุ้มเลยครับ  แค่เสมอๆซุ้มก็ขับไม่ได้แล้ว
แต่ถ้าใจรักขอบ 15 จริงๆ  ก็คงต้องใช้โป่งเย็บช่วยครับ   ใส่แล้วก็สวยไปอีกแบบ สำหรับขอบ 15 ครับ

อ่านแล้วก้งง..แต่งามๆกันทั้งนั้นแฮะ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host