"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

รบกวน ชี้แนะด้วยครับ อยากฟลัชอ่ะ

ตอนนี้โหลดมา1นิ้วครึ่ง ล้อ15หน้า7 หลัง8 ล้อมันยังไม่หมุดสุ้มเลย แล้วทำไงต่อครับ มือใหม่หัดแต่งอ่ะครับ รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำด้วย

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

Install by khemtat-l[at]hotmail.com

จัดสปริงเตี้ยๆหรือสตรัทดีๆสักชุด ก็ใกล้เข้าไปอีกสเต็ปแล้วครับ

หลักการฟลัชคือ  (Credit คุณ Aekmo)
1.แม็กหน้ากว้าง   2.ยางดึง  3.ล้อชิดซุ้ม  ทำได้แค่นี้ก้อเป็น Flushstyle แล้วครับ

จัดให้เตี้ยลงอีกเหรอคับ แต่จะขับลำบากไหมอ่ะพี่ คือตอนนี้ผมใส่สปิงโหลดมาแค่1นิ้วครึ่งยังขับสเกิรต์ขูดลูกละนาดบ่อยๆ
ขอบคุณนะก๊าบ ที่แนะำนำ ชี้แนะ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/3/2013 20:14 โดย l2ayhachi

อยากหล่อ ต้องทำใจง่ะ    ผมเล่น j31 Vip อีกคัน ทุกวันนี้ไม่เคยลงทางลาดไหนตรงๆได้เลย  ยึกยักนานมาก
แต่ก็เลือกเองที่จะไม่เล่นถุงลม  เลยต้องจำยอมขับระวังๆ ครับ  

แต่แนวฟลัชนี่ ถ้าล้อไม่ชิดซุ้ม มันก็ไม่ใช่เลยอ่าาา
ส่วนใหญ่ก็รถเตี้ยๆทั้งนั้นเลย  คงต้องถามอุปนิสัยการขับของท่านอื่นๆดู  ว่ามีเทคนิคระวังยังไงบ้าง

อันนี้ฝากไว้เป็นตัวอย่างเพิ่มเติมจ้า  

หรือจะลองแบบนี้ครับ  ใส่โป่งเย็บ  แนวเรโทรหน่อยๆ  สำหรับล้อ 15  รูปนี้รถผมเองแต่ลุยจนมันเยินหมดแล้ว

ขอบคุณอีกครั้งพี่ สำหรับข้อมูล คงต้องทำใจ เนอะพี่ เพราะอยากหล่อ รถพี่เหรอเทห์มว๊ากพี่ พี่อยู่กทมป่ะ อยู่แถวไหนเหรอพี่

อยู่สวนสยามครับ   มีสาชิกคลับอยู่ใกล้ๆกันอีก 2 คน  เจอกันประจำ ใน 7-11  ครับ  

ถ้าสนใจแนวนี้จริงๆ  ให้คุณ Aekmo  แนะนำได้ครับ   เทพ Flush  ประจำคลับเรา

แนะนำได้โดยตรง  และ  ตรงจุด

อยู่สวนสยามครับ   มีสาชิกคลับอยู่ใกล้ๆกันอีก 2 คน  เจอ ...
l2ayhachi โพสต์เมื่อ 25/3/2013 21:53

55555  ไม่เทพ  อะไรหรอกครับ

โหลด นิ้วครึ่ง ยังไม่พอครับ แม็ก15 ด้วย จัดFitment ยากครับ โหลดอีก ก้อขับไม่ได้กองกะพื้นแน่ๆ

ผมว่านะ 15 จะฟลัชสวยๆ  คงต้องทำไวด์บอดี้  ดึงโป่งลงมาปิดเอาอ่ะ  ถึงจะสวย

แต่....เปลี่ยนไปเล่นล้อใหม่คงง่ายกว่า   

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host