"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

หาร้านจูนแก๊ส GI Italy ครับ

คือเวลารอบเดินเบา กับออกตัวกระตุกบางทีดับเลยครับ ใช้มา6เดือนกว่าๆ ครับ เข้าศูนย์ล้างปีกผีเสื้อแล้วอาการหายไปพักนึงก้อเป้นอีกครับ รบกวนพี่ๆแนะนำด้วยครับ ใช้รถทุกวันวิ่งประมาน50-100โล เครียดมากครับตอนนี้กลัวเครื่องจะพังเพราะเวลากระตุกๆ แรงมากครับ T-T
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

รถติดแก๊สรึป่าว...วิ่งมากี่กิโลแล้วครับ  ถ้ามากพอควรแล้วก้อ...
""" ปรับวาล์ว แล้วก้อ เปลี่ยน กรองเบนซินบ้างครับ....  

ผมก้อเป็นเหมือนกัน แต่รถวิ่งมา 1xx,xxx กว่าๆ ปรับวาล์ว แล้วก้อเปลี่ยนกรองเบนซิน  หายเลย..
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ต้องถามก่อนนะค่ะว่า ติดตั้งแก๊สมาหรือเปล่า แล้วที่เกิดอาการเป็นตอนเราให้แก๊สหรือน้ำมัน ถ้าเป็นน้ำมันควรเข้าเช็คตามศูนย์รถแต่ถ้าเป็นแก๊สต้องนำเข้าไปที่ศูนย์แก๊สให้ช่างทำการตาวจเช็คเรื่องของกรองแก๊สเพราะว่ามักจะมีปัญหาในเรื่องของรถวิ่งแล้วมันสะดุดหรือกระตุก ทำการปรับจูนใหม่ อาการที่เกิดขึ้นก็หายไปนะค่ะ..

ใช้น้ำมันเป็นหรือเปล่าครับ ถ้าเป็นก็แก้ที่น้ำมันให้จบก่อนค่อยไปว่ากันเรื่องระบบแก๊ส ถ้าน้ำมันไม่เป็นก็ลองไล่เช็คระบบแก๊ส ปรับจูนน่าจะหายครับ อยู่แถวไหนครับ

ไม่ทราบว่าแก้ปัญหาได้หรือยังคะ  ถ้ายังขออนุญาติแนะนำอู่ Pro-Power อยู่ลาดพร้าว 87  
ทางเรายินดีบริการรับจูนแก๊สและแก้ไขระบบแก๊ส ทุกอาการ ค่ะ

สามารถเข้าดูข้อมูลเพิ่มเติม หรือเยี่ยมชมผลงานเราได้ที่ Facebook นะคะ   https://www.facebook.com/eakpropower

หรือติดต่อช่างเพื่อขอคำแนะนำปรึกษาได้ที่ 090 9736697 ช่างเอก

ขอบคุณค่ะ

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

ag เปลี่ยนที่ไหนได้ครับ ผมวิ่งมาครบ 50,000 กม.แล้ว

อาจเกิดจากระบบของเครื่องยนต์เอง  เพาะว่าระบบแก๊สทำหน้าที่จ่ายเชื้อเพลิงเท่านั้น  เราต้องมาตรวจเช็กระบบเครื่องยนต์ด้วย  เช่น
1.ระบบจุดระเบิด ก็จะมีคอล์ยจุดระเบิด และหัวเทียนดูว่าใช้งานได้รึไม่(การจุดระเบิดไม่สมบูรณ์
2.ลิ้นปีกผีเสื้อสกปรก ทำให้การไหลของอากาศเข้าลิ้นปีกผีเสื้อไม่สมบูรณ์

เข้ามาให้เราแก้ปัญหาให้สิครับ มายแก๊ส บาย เอ็นจีวีพลัส อยู่ในซอยรามอินทรา 40 แยก 6 (ถนนเชื่อมกับถนนนวลจันทร์ครับ) 02-9497844-7(ช่างชัย)  เรายังติดตั้งได้ทั้งระบบแกีส LPG และ NGV

เราติดตั้งอุปกรณ์แก๊ส หลายยี่ห้อ แล้วแต่ความต้องการของลูกค้า แต่เราก็ให้คำปรึกษาสำหรับอุปกรณ์ที่คุ้มค่า ตรงกับความสเปครถยนต์ของลูกค้าเช่นกันครับ สำหรับการรับประกันจะขึ้นอยู่กับผู้นำเข้าแต่ละราย โดยทั่วไปการรับประกันอุปกรณ์ที่ไม่ใช่วัสดุสิ้นเปลืองจะอยู่ที่ไม่เกิน 2 ปีครับ โดยวัสดุสิ้นเปลืองได้แก่ กรองแก๊สครับ

ต้องเข้าซอย 40 ก่อนหรือเปล่า

อยู่ในซอยรามอินทรา 40เลยครับ มาแยก 6 (ถนนเชื่อมกับถนนนวลจันทร์ครับ)  
โทรหาเราได้
02-9497844-7(ช่างชัย)

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host