"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

พวงมาลัยสั่นเวราเบรก

รถผม HONDA CITY TYPE Z ปี 2000 ใช้ความเร็วประมาน 80 ขึ้นไปเวลาเบรกแล้วพวงมาลัยสั่นมาก แต่ถ้าความเร็วต่ำกว่า 80 พวงมาลัยสั่นไม่มากเท่าไร ลูกหมากไม่คลอน ศูนย์ไม่เสี่ย มีใครรู้บ้างว่าเป็นที่อะไร ควรแก้ไขอย่างไร
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถ้าช่วงล่างไม่เป็นอะไร  ลองเช็คจานเบรคหรือยังครับ  อาจจะเป็นที่จานเบรคเริ่มคตก็ได้ครับ  
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

จานเบรคก็ไม่คด

จะเกี่ยวกับลูกปืนเบ้าหัวโช๊ดไหมครับเพราะว่าลูกปืนหัวโช๊ดผมคลอนครับ

ดุมคด.... ต้องเจียจานใหม่ ครับ แล้วก้อต้องเจียแบบประชิดด้วย เพื่อให้มุมจานมีองศาตามดุม ที่คด ครับบบบบ...

ขอบคุณครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host